Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mấy bác đánh giá logo của em cái

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi vankhanh210690, 24/7/15.

Lượt xem: 4,604

1. vankhanh210690 Thành viên cấp 1

em mới tập tành logo mong mọi người cho ý kiến...!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/7/15
  2. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Được phếch bạn ơi :like:
  3. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

Đẹp! Nhưng mà thấy hơi quen.
  4. Hoang Ngan Ha

Hoang Ngan Ha Mới đăng kí

Bạn dung vector có sẵn rồi xào lại phải không, làm lại đi!
  5. vankhanh210690

vankhanh210690 Thành viên cấp 1

6. vankhanh210690

@laidb201 biểu tượng thì mình lấy cái có sẵn bạn ạ! vì thế bạn thấy hơi quen
  7. sunny_nguyen89

sunny_nguyen89 Thành viên cấp 1

đẹp bác ạ.
    Em thấy tham khảo biểu tượng có sẵn có sao ạ. chủ yếu là từ đó mình lồng được cái gì khác biệt cho bản thân là đc rùi.
  8. vankhanh210690

@sunny_nguyen89 mình thấy bác @Hoang Ngan Ha nói đúng bạn ạ nếu như làm logo cho 1 công ty thì mình lên trau chuốt hơn! cảm ơn bác đã nhắc nhở mình
  9. Hoang Ngan Ha

sunny_nguyen89 Bạn có đang làm design? Giữa "tham khảo" và "bê nguyên" là khác nhau hoàn toàn:

Các bạn có thể lấy cảm hứng hay tham khảo cách xử lý của ai đó, hoặc đem nó sử dung (hợp pháp) trong các ẩn phẩm truyền thông là điều dễ hiểu, nhưng lấy nguyên về và sử dụng như một thành phần của logo là điều khó chấp nhận, trong trường hợp này nó là mark, là biểu tượng nhận diện thương hiệu, là yếu tố quan trọng nhất trong logo này. Việc này làm hoen ố danh tiếng của các bạn suốt cuộc đời, vì thế, là người đi trước, mình chỉ góp ý chân thành vậy thôi, mình có được gì trong việc này đâu chứ!
    Kiku194, kakashi2011, minhquana1k165 người khác thích bài viết này.
  10. vankhanh210690

@Hoang Ngan Ha bác làm ji căng thế! bác là chủ của tác phẩm này ak?
  11. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

12. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Ai hầu như cũng có thời xài vector free, dù ít dù nhiều, hoặc giờ ko dùng, hoặc dùng rất nhiều :))
    Nhưng mà đem cái vector free rồi hỏi dân trong nghề - lại cứ như mình đang bỏ chất xám sáng tạo thật sự thì ko thể mê đc. Vì đã là trong nghề thì hiểu rõ lắm :D search image, rồi keyword, nguồn tải... Bạn nên đem cái này đi hỏi mấy ng ko biết gì về thiết kế ấy :))
    Cá nhân mình thấy cái vector bạn kiếm cũng xấu luôn :P
    Galaxy Paint, TrungNguyen102thandanit thích bài viết này.
  13. Hoang Ngan Ha

Là chủ mới được quyền lên tiếng hả? Mình nói rồi, mình được cái gì đâu, bạn lắng nghe hay không cũng là quyền của bạn. Rõ ràng bạn mắc lỗi vô cùng nghiêm trọng trong nghề này, nó liên quan đến đạo đức. Bạn dùng một hình tượng có sẵn để tạo ra biểu tượng nhận diện, là thành phần quan trọng nhất của logo, và logo thì là thành phần quan trọng nhất của nhận diện thương hiệu, điều này là không thể chấp nhận được với một người làm việc nghiêm túc. Mình biết có những bạn khi tạo ra một icon / symbol, họ đưa lên Google Image để xem liệu nó có giống những thứ đã có, và nếu giống thì ở mức chấp nhận được hay không, và có cần thiết phải lưu ý với khách hàng điều đó không... Người ta có tự trọng vậy đấy, đó là cách tôn trọng khách hàng và chính mình. Còn bạn, bạn dám gửi cái logo này cùng cái free icon kia cho khách hàng không? Hy vọng bạn đủ dũng cảm, không xóa bài, và đọc hết ý kiến của mọi người. Và cũng hy vọng khách hàng của bạn không quá lớn để nhận quả đắng này, khách hàng vớ vẩn thì họ cũng chẳng coi đây là vấn đề đâu! Thân.
    Felix Lee, thandanit, PHUC-HOANG3 người khác thích bài viết này.
  14. vankhanh210690

@thandanit quen mà bác... bác cứ chém nhiệt tình vào cho em còn khá được :D
  15. vankhanh210690

@Gurl cảm ơn bác :D
  16. vankhanh210690

@Hoang Ngan Ha mình nói mình mới tập làm logo, rất cần những ý kiến như bạn, chỉ là hơi tò mò thấy bạn phản ứng gay gắt với @sunny_nguyen89! đây là 1 diễn đàn nhỏ cũng kiểu như shop mình chỉ làm vỏn vẹn trong 1 buổi chiều! nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn mình sẽ rút kinh nghiệm lần sau...:D
  17. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Dự là thớt này người Việt gốc " tàu khựa " rồi . Nản quá #-o
  18. vankhanh210690

19. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

vankhanh210690 Bạn có niềm yêu thích và đam mê tôi rất tôn trọng và khuyến khích ..Nhưng như Hoang Ngan Ha đã nói tôi chỉ muốn nói thêm với bạn như thế này mong bạn hiểu : những tác phẩm mình làm ra như những đứa con tinh thần của mình vậy dù xấu hay đẹp thì người xem vẫn sẽ tôn trọng Bạn .Còn như những tác phẩm bạn bảo là của mình đó tôi thấy Bạn phải thay đổi suy nghĩ và cách làm đi Bạn ạ , để những đứa con tinh thần của mình đừng để ai gọi là " cẩu tạp chủng " nữa
  20. Hoang Ngan Ha

Cuối cùng thì bạn đã xóa sản phẩm đi, và thay luôn cả avatar. Điều này khiến mình còn thấy thất vọng hơn, bao nhiêu ý kiến ở trên giờ đây thành... nói vào bức tường, bạn chơi unfair quá, thiếu tôn trọng các thành viên khác. Mình đoán bạn sẽ bỏ luôn account và đăng ký cái mới :) Đàn ông con trai mà không dũng cảm, vứt!
    Gurl thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn