Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người bày tut cho em làm kiểu ảnh này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi absolutepanda, 29/8/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 2,975

1. absolutepanda Mới đăng kí

Thực sự mình cần tut bày cho cách chèn ảnh mod vào khung, như cái trên là khung tròn có ngôi sao á.
    Cảm ơn mọi người trc :D

...
  2. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Cái này đơn giản mà, học PTS thì phải chịu khó quan sát một chút chứ bạn :-s

đầu tiên là dùng Marqee tool để lấy vùng nhân vật, Ctrl+J để biến vùng đó thành một layer. nhân thêm một layer và del background.

tô màu đỏ cho layer dưới, kéo layer trên sang bên phải một chút, ngôi sao kia thì bạn có thể tự vẽ hay ghép vào đều được!
    absolutepanda thích bài viết này
  3. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Cái này đơn giản mà.
    Cắt ghép mấy hình tròn của ảnh thôi! Làm vội cái rồi đi ngủ :D

pitlamgi thích bài viết này
  4. absolutepanda

absolutepanda Mới đăng kí

Bạn làm tut hình cho mình đc không =.= mình mới làm quen với pts nên cũng chưa biết gì nhiều lắm. Bạn làm nhanh thế chắc cũng pro rồi :x
  5. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Đây toàn là kiến thức cơ bản đâu cần phải làm tới 1 bài tut. Bạn chịu khó học cơ bản cho xong đã chứ đừng thấy hình nào đẹp là lao vào hỏi làm ngay
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  6. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Đúng rồi đó bạn. Đây là những cái căn bản. Bạn tập làm những cái cơ bản. Viết TUT cái này cũng ngại. :|
  7. kushy

kushy Thành viên cấp 1

Cứ viết đi có gì đâu mà ngại mấy bạn?
  8. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

TUT hả :D - Xem & Thực hành hết tại ĐÂYĐÂY là OK :))
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn