Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người chỉ em cách dàn ảnh (ảnh cưới)

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Gà Rán, 7/7/13.

Lượt xem: 4,028

1. Gà Rán Mới đăng kí

Chương trình là em mới chụp chơi cho 1 cặp , họ yêu cầu em dàn ảnh giống như hình dưới :( nhưng em chẳng biết phải làm thế nào , mấy bác giúp em với , đơn giản như hình dưới thôi cũng được rồi . Em đội ơn nhiều lắm !

...
  2. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Dàn kiểu này sao mà gấp lại đc, bìa gấp 3 àh :|
  3. hobibi

hobibi Thành viên cấp 1

Mình đang làm ảnh cưới nên có 1 số ý kiến đóng góp thể này.
    Thứ nhất: Dàn trang phải chia làm 2 vì: Album gấp lại, đặt người ngay đường phân trang sẽ bị cắt, trông rất xấu.
    Thứ hai: Dân designer chứ không phải dân "bốc" và "xếp" như hình bạn demo. Cái hình đó người ta gọi là xếp hình chứ ko phải design.
    Thứ ba: Không để mod của mình bị "cắt" nhất là cắt đầu như hình ở giữa phía dưới, ko cắt ngang tay, ngang chân,...Trừ phi do lỗi của thợ chụp thì phải tìm cách chỉnh sửa.
    Thứ tư: Hình chụp cùng phân cảnh nên ghép vào một trang, không nên ghép tấm chụp trên núi chung với tấm chụp dưới biển, nhìn chúng rời rạc và mất bố cục. Như vậy cũng sẽ dễ blend màu hơn.
    Thứ năm: Tấm đẹp làm chủ đạo, tấm xấu hơn làm phụ đạo. Nghĩa làm đẹp thì phô ra, xấu xa thì đạy lại :D Không nên để hình quá nhỏ so với một bố cục ngoại cảnh ( nghĩa là người bé tẹo teo mà thấy cảnh ko ah` ) Không nên để cái mặt cô dâu chú rể bự dùng thành tấm hình chủ đạo.
    Còn nhiều vấn đề phải bàn nữa, nhưng trên là một số ý chính mình đóng góp, nói nhiều sợ nhảm, U cũng nản đọc lun :)
    trandung37, Gà Rán, leTungOrion2 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn