Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người hướng dẫn làm đen xung quanh chủ thể

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trần Đình Duy, 12/12/13.

Lượt xem: 3,007

1. Trần Đình Duy Mới đăng kí

Mình bây giờ mới đụng vào photoshop lần đầu nên nhờ mọi người chỉ dẫn mình chút. Mình có 2 bức ảnh này:
    Mình muốn chỉnh sửa vùng khoanh đỏ trong bức 1 được nổi bật giống như chủ thể ở bức 2 thì phải làm như thế nào? Mong mọi người hướng dẫn :)

...
  2. SkullBoy

SkullBoy Thành viên cấp 1

Về bông hoa muốn nổi bật trên nền đen thì bạn đợi trời tối ra vườn rồi bật flash lên chụp cho nhanh chứ Ps làm gì cho mất thời gian.
  3. Sang Phan

Sang Phan Thành viên cấp 1

bạn lấy tấm bìa đen đặt sau bông hoa ròi chụp về ps cho đen hẳn chứ ko ai đi ps toàn bộ đâu bạn
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Khép khẩu, tốc cao, đánh flash :D
    Cao Quý 266 thích bài viết này
  5. SkullBoy

Ý thớt là thế này? :-/
    Trần Đình Duy thích bài viết này
  6. Trần Đình Duy

Trần Đình Duy Mới đăng kí

SkullBoy Đúng rồi bạn :) Mình chỉnh như thế mà ko biết phải làm như thế nào, nhờ bạn hướng dẫn mình, chỉ cần nói sơ sơ thôi cũng đc
    Sang Phan Mình tập tành học pts nên muốn chỉnh sửa để biết thêm chứ còn chụp thì dễ r bạn ^^. Cảm ơn bạn góp ý
  7. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

có nhiều cách nhưng hướng dẫn cho bạn cách đơn giản nhất nhé nếu bạn muốn làm nổi chủ thể làm tối hoặc blur phần ngoại cảnh hãy làm như sau
    bạn nhấn ctrl+j để nhân đôi bức ảnh lên làm một layer nữa nếu nó không hiện bảng layer thì nhấn f7 nhé
    layer bên trên bạn làm nó tối đi ( bàng nhiều cách dùng curves, level, hay bright contrast) và blur nó đi một tý ( vào filler chọn blur nhé)
    vần layer trên banj tạo mask cho nó ( nhấn vào cái nút hình vuông trong có hình tròn bên dưới bảng layer ấy
    giờ bạn chọn công cụ brush (B) nhấn d để trở về màu mặc định
    giờ tô vào bông hoa nó sẽ hiện ra nhé nhớ là viền xung quanh bạn giảm opacity của brush đi nhé
    mò mẫm đi rồi sẽ thành công
    Thiên Ma thích bài viết này
  8. SkullBoy

Bạn haiautrang779 đã hướng dẫn rất chi tiết rồi đấy, thớt cứ theo đó mà làm là ra thôi.

Ủng hộ diễn đàn