Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người vẽ lại dùm logo này với, mình gà quá ko vẽ lại được

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Víp Mới Hiểu, 6/9/14.

Lượt xem: 2,981

1. Víp Mới Hiểu Mới đăng kí

Xếp bắt vẽ lại hình này ko thì nghỉ việc luôn, ai giúp mình với, sắp mất việc rồi.
    Hình ở giữa là logo Nike, cái vòng tròn làm hạt và hiệu ứng tỏa sáng.
    Mấy bác giúp e với ko e chết mất.
    Xin lỗi mod post sai chỗ nhưng mình ko nhớ pass nick cũ nữa nên ko post đc bài trong nhờ làm ảnh.

...
  2. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

xl thớt nhé! nếu gà quá thì bị nghỉ việc là đúng rồi, làm việc dựa vào năng lực của người khác thì không hay cho lắm :">
  3. Víp Mới Hiểu

Víp Mới Hiểu Mới đăng kí

Thế bạn đang làm gì, lúc bạn mới ra trường bạn có thực sự giỏi và biết hết mọi thứ ko? Nói như bạn thì cứ SV mới ra trường như bọn mình nghỉ hết ở nhà sao :(
    duonglexma thích bài viết này
  4. nguyenhoangmai

nguyenhoangmai Thành viên cấp 2

bạn muốn vẽ trên software nào ?
    Hạt phát sáng là do người ta đính vào mà.
    Logo thì lên mạng download về chỉnh sửa lại thôi.
  5. duonglexma

duonglexma Thành viên cấp 1

Đừng nhờ vả làm gì bạn thuê luôn đi không 1 số bác lại vào chém
  6. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

duonglexma diễn đàn là nơi để học tập trao đổi kinh nghiệm, nhờ vả có mức độ và tùy từng độ khó cũng như lĩnh vực bạn nhờ vả. Bạn nhờ vả làm 1 logo cho 1 công ty nó khác làm 1 logo cho cá nhân, tập thể.
    Bạn hiểu chứ ?

Còn thớt thì logo này cũng khá là đơn giản. Bạn lấy vector của Nice, và lên GG seach "Light" (mình vừa thử trên trang all free download có vài mẫu ánh sáng khá hợp). Tạo khung tròn bo nó lại cắt phần thừa là ok !
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Định làm giúp mà kéo xuống đọc #3 xong chán chả buồn nói, đến cái cơ bản ntn mà bạn còn bảo là không biết thì bạn bị thôi việc là đúng chứ chả oan ức gì đâu. Và cơ bản với bất cứ thằng thiêt kế nào thì kỹ năng đầu tiên là tự học, tự search chứ không phải là NHỜ VẢ, trừ khi nó quá khó, cần kinh nghiệm lâu năm hoặc những bí kíp trong nghề không dễ tiết lộ
    Trần Duy Hoàng, duonglexmaHL.Thanh thích bài viết này.
  8. duonglexma

Ghi nhận Noctune
    Đúng là diễn đàn là nơi trao đổi kinh nghiệm, nhưng người ta nhờ vả nếu các bác làm được thì làm, không làm được thì thôi chứ những người đi nhờ chỉ biết được là họ không làm được nên mới nhờ và xem ai làm giúp được thì giúp, không giúp được thì thôi.
  9. BTHoang

BTHoang Thành viên cấp 1

duonglexma mình có xem 1 cai topic của bạn nhờ vả rồi .mình cũng nói thẳng luộn đây là diễn đàn của những designer và những người đam mê thiết kế là nơi để mọi người trao đổi học hỏi kinh nghiệm, chứ không phải là nới để mấy bạn làm kinh doanh vào nhờ vả làm 1 2 cái logo rồi lặn mất tăm ( trường hợp này nhiều rồi ) nếu thực sự thích đồ họa thì hãng tham gia diễn đàn nhá ! thân
  10. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

duonglexma Cái gì cũng Free như logo của bạn thì giá trị người làm thiết kế như trên diễn đàn nó đi đâu về đâu. Mọi người nói ra cũng chỉ để :
    1. Là nhắc những người nhờ vả như bạn có mức độ và giới hạn.
    2. Là nhắc những người rảnh thích chia sẻ cũng nên có giới hạn và biết được giá trị của mình.
    Ok ?
  11. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

mấy cái đốm sáng này làm trong after efect đc này. đang xem di động hình k rõ lắm. đốm sáng này cũng có thể tạo bằng brush. Nhưng để nhanh thì như mấy bạn trước nói, lên mạng tìm down về
  12. duonglexma

BTHoang Mình cũng thích photoshop mình tham gia diễn đàn cũng mới thôi chứ không phải là có gì cần thì mới vào diễn đàn rồi lặn đâu, tham gia là để trao đổi học hỏi, đương nhiên là cũng có nhờ vả những gì mình biết, hoặc chưa đủ trình :D
    Noctune Ghi nhận điều 1, còn điều 2 hình như không phải nói đến mình thì phải :D, mà theo ý mình thì điều 2 kiểu như giấu nghề :v
    BTHoang thích bài viết này
  13. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

duonglexma giấu nghề thì không phải ý mình rồi. Mình muốn nói là Design là nghề - mà Nghề thì không phải Free ( tùy trường hợp ). Bạn cứ liên tưởng đến 1 công việc khác mà xem.
    Thôi không tranh luận về Free hay không. Loãng topic bây giờ.
  14. duonglexma

haha mình lại hiểu sai ý bác à :D Noctune :D
  15. BTHoang

BTHoang Thành viên cấp 1

ý bạn noctune là thế này
    nguồn ảnh imgur.com
  16. minh chien

minh chien Thành viên cấp 2

Xin lỗi anh trước, nhưng e hiện tại thì e vừa mới lên sv năm 2 khoa cntt, dù học PTS ở trường các thầy cô chỉ dạy chung chung, nhưng e cũng tự tìm tòi học hỏi thì thật sự là hình này k có gì gọi là quá khó mà việc a ra trường rồi mà k làm được thì thật sự là a "ngồi nhầm chỗ"..!!
  17. Shuffle Xuân Khiêm

Shuffle Xuân Khiêm Thành viên cấp 1

Cái này làm đơn giản thôi bạn ơi, bạn down hình nike về rồi dùng brush tạo những đốm sáng rồi bo tròn lại là ok, nếu ko thì bạn vào trang http://all-free-download.com/ tìm kiếm = từ khóa là Lights sẽ ra 1 loạt đốm sáng gần giống với hình bạn đưa ra, bạn thử làm đi, chậm nhất là trong vòng 1 ngày là bạn làm xong cái này rồi. Thật đó !
  18. _Miu Nguyễn_

_Miu Nguyễn_ Thành viên cấp 2

Đang định làm mà đọc cmt tự nhiên thấy bận
  19. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

hình này ko có gì khó, mình chỉ học cđ thôi ở trg pts chỉ đc học cắt ghép đơn giản cũng làm đc. Bạn tự phân tich xem hình nó có những gì làm từng cái sẽ làm đc thôi.
  20. Viet.Anti.Virus

Viet.Anti.Virus Thành viên cấp 2

chắc mình quá gà nên k hiểu bạn gặp khó khăn chỗ nào của việc làm cái hình như này @@!

Ủng hộ diễn đàn