Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ phục hồi ảnh cũ

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi sanglee, 30/12/13.

Lượt xem: 3,179

1. sanglee Thành viên cấp 3

Mình có cái ảnh cũ , làm hoài vẫn không ổn,tay nghề còn non nhờ các bạn giúp cho. Cám ơn nhiều

...
  2. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

e moi tap lam :D =))
    sanglee thích bài viết này
  3. bum90

bum90 Thành viên cấp 2

sức mình dc đến thế này :D :D :D
  4. thinh12b4

thinh12b4 Thành viên cấp 1

Mình cũng tập làm ;)), vs lại đang ở cty ko làm ngon đc cho ban ^^, ai làm ngon thì chia sẻ ae nhé ...
  5. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Cám ơn tất cả các bạn đã bỏ thì giờ giúp mình,cásấu làm mới cho mình thêm tí nửa bằng cách bỏ màu ảnh cũ :image-mode-grayscale,bum90 bạn làm rất tốt nhưng sửa cho mình một chút phần tóc phía bên phải,thinh12b4 cho mình full size đi để về mình làm thêm , hinh bạn làm rất đẹp, nhớ UL đừng bỏ logo
  6. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

ý bác là ảnh đen trắng á sanglee
  7. thinh12b4

Ban sua ky hon chut nhe, neu de vai ngay nua minh se sua ky hon cho ban, may ngay cuoi nam nhiu viec qua, toan lam tren cty ko hay cho lam ;))
  8. thinh12b4

ảnh này sửa ko khó, mất time thui vì nhìu chầm trắng quá .... ;)) bạn dùng Patch Tool vs Brush tô là đc
  9. tq257

tq257 Thành viên cấp 1

mình là newbie nhưg cũg jup thớt 1 tay
    thinh12b4sanglee thích bài viết này.
  10. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Có những ảnh khó mới nâng cao tay nghề được các bạn ạ.@tq257 cái áo bạn làm xuất sắc.Cám ơn tất cả mọi người vì món này khó nuốt hơn blend ảnh nửa, cần phải có kiên nhẫn mới làm nổi, tính mình nóng nảy nên làm hoài không được là do vậy
    thinh12b4 thích bài viết này
  11. thinh12b4

bấm bấm ---- tẩy tẩy --- xóa xóa --- người ngoài nhìn vào nghĩ " chuyên nghiệp quá " ;)) ko sướng ak
  12. PeThuBr

PeThuBr Thành viên cấp 2

góp vuii hihi
    sangleethinh12b4 thích bài viết này.
  13. thinh12b4

14. PeThuBr

PeThuBr Thành viên cấp 2

kaka không.... làm tổng hợp các công cụ... chứ ko phải bôi xóa bôi xóa :))
    thinh12b4 thích bài viết này
  15. bum90

bum90 Thành viên cấp 2

sanglee mình sửa lại phần tóc 1 chút theo yêu cầu của bạn và giảm Contract xuống cho ảnh dễ chịu hơn ... bác thinh12b4 nói đúng: ảnh này có quá nhiều bụi ... có thể dùng để rèn tính nhẫn nại rất tốt !!! =))
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/1/14
    sangleethinh12b4 thích bài viết này.
  16. Peter_Nguyen94

Peter_Nguyen94 Thành viên cấp 1

em cũng giúp bác một tay :D

ảnh này em tự blend :D

17. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Cám ơn tất cả các bạn, hình này rất là cũ, cách đây khoảng nửa thế kỷ. Nhờ vào bàn tay khéo léo của các bạn và kỹ thuật số nó trở nên đẹp hơn bản gốc rất nhiều. Không biết chuyện gì xảy ra nếu gộp tất cả hình của các bạn sửa thành một layer. Công việc sẽ đỡ vất vả hơn khi một người góp một tay.
  18. Peter_Nguyen94

Peter_Nguyen94 Thành viên cấp 1

okie.khi nào bác gộp nhớ đưa layer ảnh của em lên đầu :D

Ủng hộ diễn đàn