Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tách ảnh ra khỏi nền

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi longdaigia, 14/8/13.

Lượt xem: 2,601

1. longdaigia Mới đăng kí

ý định của mình là làm bức ảnh tàng hình,cơ mà chụp lệch,lỗi quá.mới tập tành nghịch pts,chưa rành về vùng chọn với cắt ảnh,k thể nào cắt chuẩn đc.ai cắt hộ mình 2 nv trong 2 hình này ra với,để ghép vào ảnh khác.

...
  2. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

Gmail.. đâu,, hay đưa cái nền muốn ghép đây a làm cho.... :v.... thằng con trai đằng sau mờ ảo chứ gì :)
  3. longdaigia

longdaigia Mới đăng kí

longdaigialc@gmail.com
    em chỉ muốn tách thôi,nền em còn đang kiếm xem cái nào hợp,k anh có cái nào hợp anh ghép hộ em luôn.còn phần mờ ảo để em tập làm được không :(
  4. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

mình vào forum 1 ngày hôm nay, mình toàn thấy nhờ vả từ a-z mà không có bài nào là nhờ vả 50%, các bạn nên làm trước và làm hết sức mình đi đã rồi hãy nhờ vả, và nên nhờ vả những cái gì quá khả năng trong lĩnh vực design, bạn mới tập tành pts, vậy sao ko có gắng đọc tut hướng dẫn của forum nhiều hơn,tự làm đi làm lại nhiều lần mới lên tay chứ, chưa làm hết sức đã đi nhờ vả rồi, bạn nên làm thưt lại đi, cố gắng lên,bạn sẽ không cần nhờ vả ai nữa cả, giống như hình bạn đưa ở trên và với yêu cầu của bạn tôi có thể làm xong trong 5p thôi, nhưng tôi muốn bạn phát huy khả năng của mình, nếu bạn yêu đồ họa thì bạn sẽ hiểu tôi nói gì
    longdaigia, Nguyễn Duy Khảivipbacninh thích bài viết này.
  5. Nguyễn Duy Khải

Nguyễn Duy Khải Thành viên cấp 1

Hì, xin lỗi bạn, hình của bạn mình làm xong rồi, chỉ mất 3p, nhưng đọc comment trên mình thấy nên để bạn tự làm nó sẽ hay hơn, cố lên nhé bạn, nếu trường hợp mà bạn làm ko dc nữa thì pm mình, mình sẽ gửi ảnh cho. Thân
  6. vipbacninh

vipbacninh Thành viên cấp 1

bạn cần lấy hình 2 người này hay là cái nền cảnh rừng
  7. longdaigia

longdaigia Mới đăng kí

em chỉ cần ảnh 2 người thôi,k cần rừng
  8. longdaigia

longdaigia Mới đăng kí

bachpro89,em k nhờ làm hết,em chỉ nhờ tach người thôi.cả ngày hôm nay em đọc tut hd lấy vùng chọn mà em làm mãi nó k chuẩn nên em mới nhờ thôi
  9. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

đây... có 2 kiểu cho chú chọn đây :v :))... TRình mà non lại còn đòi ghép sang background khác,, màu sắc ánh sáng nó không "nuột" thì ghép bằng mắt ah... tn là mãn nguyện chưa ??

cauut5515 thích bài viết này
  10. longdaigia

longdaigia Mới đăng kí

em chỉ cần tách người thôi,chứ làm ảnh mờ người em cũng làm đc rồi :(

11. bachloxo

bachloxo Thành viên cấp 2

Em Zoom hết cỡ rồi em cứ chọn Polygonal Lasso Tool (L) đấy chọn vùng cần lấy xong rồi ấn Ctrl+J để tạo 1 layer mới thôi.
    Rất dễ.
    Chúc em thành công. :)
  12. Lincond Huỳnh

Lincond Huỳnh Thành viên cấp 2

Bouns thêm ảnh cover

Quyettaycuong76 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn