Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tách phông nền

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Hakkydororo, 20/11/15.

Lượt xem: 2,012

1. Hakkydororo Thành viên cấp 2

Bác nào tách giúp em với. Làm đủ trò rồi mà vẫn bị ám màu nền :-??

Chả hiểu sao không add đc ảnh vào, các bác lấy ảnh ở link dưới nhá:D
    Code:
    https://goo.gl/photos/nJFgYrRwACPQMqUB8

...
  2. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Đây là kết quả mình cảm thấy ổn nhất (Sr vì mình làm lại, nên hơi ẩu). Cái vấn đề chính là để nền trắng trông nó không ổn tí nào. Đây là bài test của pixel, có người hỏi mình, nên mình muốn tìm 1 cách nhanh và tối ưu (Càng "nhất" càng tốt :D)
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. photo Bảo Chi

photo Bảo Chi Thành viên cấp 2

Hakkydororotranvan.muon thích bài viết này.
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Hakkydororo : bạn biết tách, sao lại lặp topic "nhờ tách phong nền" vậy ? nền mình đã làm, là trong suốt, chứ không phải màu trắng theo bạn nói nhé. Bạn hiểu biết quá rùi, nên mình cũng hok cần múa rìu múa lửa gì ở đây nữa, mình phải ra đi đây, mình sẽ vào topic nào chưa biết "múa", thì mình sẽ vào đó "múa lửa" ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/11/15
    Hakkydororo thích bài viết này
  5. Heo moi 2607

Heo moi 2607 Thành viên cấp 2

Theo mình thì để tách nền thì mình sẽ làm như sau:
    - Chỉnh độ tương phản cao nhất rồi dùng công cụ W chọn sản phẩm, những phần ko chọn dc thì kết hợp với pen tool để chọn hết sản phẩm
    - Dùng Refine edge xoá nền cẩn thận
    - Có viền ngoài sản phẩm hơi đen bạn có thể dùng Dodge tool quét sáng 1 tí cho đều màu và chỉnh màu Green cho màu tươi hơn. Vậy là ok rầu
    tranvan.muonHakkydororo thích bài viết này.
  6. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

>:D<. Cảm ơn mọi người. Đã biết đc thêm nhiều nhiều cách xử lý sau khi cắt, tách nền. Hố hố.
    À, 1 cách mình học của chị Thủy Uyên là sau khi có layer mask, dùng bush ở chế đô color dodge, color burn để xóa bọn râu ria khá mạnh;):D .
    ps: tranvan. muon : Xin lỗi bác vì đã không nói rõ. Chân thành! :* ;))=))))).
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/11/15
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn