Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ trợ giúp về lỗi google không truy cập file robots.txt được

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi hoangthom1517, 7/4/14.

Lượt xem: 2,158

1. hoangthom1517 Mới đăng kí

Em làm web bằng wordpress, mấy web khác thì thấy không bị gì tự nhiên web huougiong.com của em lại bị cái lỗi này. Mà mỗi web em làm trên một hosting của nhà cung cấp khác nhau, nên em đoán khả năng có thể liên quan tới hosting, nhưng hỏi nhà cung cấp thì họ bảo không vấn đề gì.
    Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em là web em nó bị gì thế ạ.

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

3. hoangthom1517

hoangthom1517 Mới đăng kí

Code:
    robots.txt mới đúng chứ bạn chứ.
    http://huougiong.com/robots.txt
    Hoàn toàn bình thường nhưng không hiểu sao google cứ báo là không truy nhập được
    banbaonylong thích bài viết này
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

uhm, link vào đc thì robot thấy chứ ta :-?

hay dòng disable bạn chỉ giữ lại 2 dòng đầu xem
  5. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Cái này bình thường mà! Theo mình đoán thì lúc đó Server/VPS/ Hosting của bro vì một lý do nào đó vào cái thời điểm đó (3:16'- 06/04/2014) bị "chết" nên nó không truy cập vào file robots được, nhưng sau đó lại bình thường đó thôi ! :)
  6. hoangthom1517

hoangthom1517 Mới đăng kí

Không phải bạn Okguy à, bị từ mấy hôm nay, mà nạp bằng tay vẫn không được, nó cứ báo lỗi không truy cập được

Ủng hộ diễn đàn