Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ tư vấn] Cài Windows 10.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Nguyễn Trường, 18/9/15.

Lượt xem: 1,725

1. Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

Sau một thời gian đắn đo thì mình quyết định update hệ điều hành của mình lên Windows 10.
    Nhưng lúc check your PC bằng Get Windows 10 thì nó lại báo là CPU của mình không tương thích. :(

Đây là thông số cấu hình của máy mình.

Nhờ các cao nhân chỉ giáo hộ.
    Lâu lắm rồi mình mới lại xuất hiện trên forum! :D

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Yêu cầu hệ thống.
    • Processor:
      1 gigahertz (GHz) or faster processor or SoC
    • RAM:
      1 gigabyte (GB) for 32-bit or 2 GB for 64-bit

• Hard disk space:
      16 GB for 32-bit OS 20 GB for 64-bit OS
    • Graphics card:
      DirectX 9 or later with WDDM 1.0 driver
    • Display:
      800x600
    - Cái CPU của thớt nó là đời cũ rồi, nhưng cũng có nhiều máy cũng dòng này nó lại tương thích nhưng ko ổn định lắm.
  3. Nguyễn Trường

Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner Mình cũng xem trên mạng cách khắc phục nó bảo update BIOS nhưng làm vậy dễ hỏng Main lắm. Mình lại k phải dân IT. :3
    Cài 32bit thì một số phần mềm của mình lại k chạy được!
  4. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Cấu hình máy bạn chạy win 7 thôi, cố lên win 10 làm gì
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

lúc win 10 nó giiới thiệu ctr inside preview, m cài chơi thì được, đến lúc cài thật nó cũng báo lỗi cpu kiểu như vậy. cpu của bạn hỗ trợ 64 bit, bạn thử tìm trong diễn đàn bộ cài chuẩn, nếu ko thì sang vn-zoom down về. có file iso r thì dùng ultra ghi vào usb và boot từ usb.

Ủng hộ diễn đàn