Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ Tư Vấn Cho Người Bắt Đầu Học PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi HDgunners, 6/10/13.

Lượt xem: 1,860

1. HDgunners Mới đăng kí

Nhờ anh chị đi trước tư vấn dùm em :D
    trước đây em có cài pts 6 nhưng mà trình trạng máy load lâu ,nó cứ đơ đơ không làm được nên chán nản không muốn học nữa , máy em là Asus K43sj cấu hình cũng tạm ổn .chip core i5 , Ram 4G , Ổ cứng 500G ,có cạc rời Nvidia 1G ,anh chị nào có thể tư vấn giúp em giờ em nên cài bản nào ,bản nào để dễ học mà lại chạy tốt với máy của em .qua đây cho em xin một ít tài liệu về pts .
    thực sự em thấy pts có rất nhiều phần nên em cũng không biết nên học từ đâu .
    em muốn được học bên mảng chỉnh sửa ảnh ,cover ,blend
    Cảm ơn anh chị

...
  2. Jellopy

Jellopy Thành viên cấp 2

máy bạn thì bản nào cũng chạy đc tát.. :v
    chơi luôn Cs6 cho máu..
    học từ đâu thì tài liệu đầy trên mạng đấy.. :|
    bạn có thể bắt đầu bằng biết các tool cơ bản rồi học làm theo tut.. lâu đời thành pro.. :v
  3. HSP

HSP Thành viên cấp 4

cấu hình như thế chạy CS6 bt không qá chậm và chỉ có không dùng thường xuyên mới có tình trạng load lâu
    PS hay đại gia đình adobe thì tìm hiểu về các công cụ về chức năng và ứng dụng
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cấu hình như thế là quá ngon , mình đây AMD 64x2 , RAM 2GB , HDD 150GB , không có card rời ... mà vẫn chạy CS6 đây !
  5. HDgunners

HDgunners Mới đăng kí

mình đã cài cs6 dùng rồi .mình cảm thấy rất đơ .viết chữ mà nó chũ chập chờn ,
  6. HDgunners

HDgunners Mới đăng kí

mọi người lưu ý em dùng lap .hay lo win em bị lỗi nhỉ .chứ em thấy em dùng phần mềm đồ họa nào nặng nặng máy em đều có tình trạng như vậy .đôi lúc quá tải chườn trình đóng luôn
  7. huster

huster Thành viên cấp 1

Mình dùng lap nè, i3, ram 2gb, card 1 gb, vẫn chạy cs 6 ầm ầm, có điều cái này nặng nặng thì nó save hơi lâu, với lại xài win 8 nên bị lỗi font chữ mà ko sao khắc phục đc, chỉ đc mỗi Arial
  8. ChiViDepTrai

ChiViDepTrai Thành viên cấp 1

Mình core 2due ram 2g mà CS5 cũng đang chạy ngon lành nè...cơ mà tại máy không cài game hay gì cả..chỉ mỗi PTS với AI thôi

Ủng hộ diễn đàn