Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[nhờ tư vấn] Macbook cho đồ họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Lê Nguyễn, 6/8/13.

Lượt xem: 11,994

1. Lê Nguyễn Thành viên cấp 2

chuyện là năm tính mua 1 con Macbook cho việc học đồ họa .mà em ko biết học đồ họa mà xài macbook có ngon ko ^^

em học về PTS ,3D Max ,Corel với các phần mềm xử lý làm phim
    với em cũng đang phân vân giữa Macbook ProMacbook Air !

hoặc là có máy nào giá cả rẻ hơn nhưng cấu hình thật siêu khủng
    nhờ các bác tư vấn giúp ạ !

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Mac OS hình như không có 3Dsmax thì phải
    Vấn đề là chủ thớt có bao nhiêu tiền :3 :3
  3. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

mấy món design mình k thix làm trên laptop cho lắm :( có nhiu tiền để dành đập vào con PC hết T_T giờ đi vs tụi bạn "ủa mày chưa có laptop à"
  4. Lê Nguyễn

Lê Nguyễn Thành viên cấp 2

Trung Kiên : tiền bạc ko vấn đề :3
    bác có biết con máy nào cỡ khủng chạy tốt máy phần mềm đồ họa giới thiệu em với
    giá tầm Macbook là ngon ạ ! :3
  5. Trung Kiên

Bác build mấy con mobile workstation của dell hoặc hp ý, build thêm màn hình IPS RGB (dell) hoặc Dreamcolor (HP) nữa là ăn đứt mac cả về độ trâu bò, cấu hình, hiệu năng lẫn màn hình, chỉ tội to nặng hơn thôi :3 :3
    Lê Nguyễn thích bài viết này
  6. 0906363330

0906363330 Thành viên cấp 1

Chơi gì tới Macbook zữ zỵ :( Bạn chê hãng Dell hay HP hay đoại loại thế , nó có sản phẩm chuyên đồ họa đó , thiên về card màn hình rời đời mới bộ nhớ cao,bộ xử lý mạnh - bền....v...v. .

Theo ngu kiến của mình thì nên chọn các dòng dùng hệ điều hành chuẩn WIN ( NGoại trừ linux với Mac OS ) . Mình ko phải chê bai cái Mac OS đâu , nhưng theo riêng mình thì Dùng loại thông dụng cho tiện hơn .

Mình đồng ý là dùng sản phẩm của apple thì sang thật và cũng có những dòng có cấu hình cao v....v.., lên thuyết trình hay công việc mà mở lap ra thì cugn hãnh diện thật, nếu bạn thấy mức tài chình cua mình cho phép dài dài thì cứ dùng, trải nghiệm. .Mình chưa có khả năng dùng tới hàng laptop của Apple , nên còn chưa có nhìu kinh nghiệm lắm .

Chúc bạn tìm dc máy như ý .
  7. Lê Nguyễn

Lê Nguyễn Thành viên cấp 2

Dell với HP dùng cho đồ họa cũng tốt hả các bác ? :\ em cứ tưởng
    chiều lên xem thử macbook air chã biết dùng cái hệ điều hành đó :)))))
  8. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

MacBook Pro 2012 – 15 inch – MD104
  9. Trung Kiên

Bác quên con macbook air đi, nó chỉ được cái siêu nhỏ nhẹ thôi
  10. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn