Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tư vấn photoshop ảnh đầu to !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi baotrong_tpm, 10/3/13.

Lượt xem: 8,198

1. baotrong_tpm Thành viên cấp 1

cho mình hỏi, làm thế nào để được những bức ảnh như thế này !

1 điều nữa, photoshop làm sao để viết tiếng việt.....
    lúc trước gõ tiếng việt được, cài win xong lại gõ không được, hôm khác cài lại thì lại gõ được
    giờ thì không được rồi..
    cao nhân nào gặp trường hợp này rồi tư vấn cho tớ với

cảm ơn 4F....

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Đầu to ~> Liquily ...
    Vấn đề Font chữ ~> Sử dụng Font chữ hỗ trợ Tiếng Việt !
    thuận chuối thích bài viết này
  3. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

Vế đầu thì em xin hóng các pro còn vế sau thì ntn việc bác ko gõ dc tiếng việt có thể do bác chưa cài unikey hoặc phần mềm tương tự . Bác xem nó có chữ v ko nha . Bác chọn unicode để gõ . Và font chữ đó gõ đc tv . =))
  4. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Uhm ! Đầu to dùng liquily trong pts, còn được đẹp như ảnh trên thì khó lắm , vì nó tạo ra bởi mấy ông photoghaper chuyên nghiệp bên nước ngoài !
  5. baotrong_tpm

baotrong_tpm Thành viên cấp 1

cài hết rồi mấy bạn à, nhưng vẫn không đc
    gõ đc --> cài win xong ko đc----> cài win lần nữa ----> ko được >:P
  6. baotrong_tpm

mình không cần đẹp như trên đâu, hehe, hỏi cách làm để mày mò thử ấy mak !
  7. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Bạn sử dụng Font chi mà không gõ đc Tiếng việt vậy ???
  8. thuận chuối

Cái này thì phải sờ tận tay may ra mới bắt đc bệnh . Font gì mà bác gõ ko.dc .
  9. baotrong_tpm

nói chung là PTS ko nhận Unikey, gõ ko có tác dụng gì hết, mình thì dùng Unicode thôi
    cơ mak nếu không trúng mã, thì nó cũng hiện ra lỗi.. cái này giống như gõ tiếng anh vậy, chẳng có thay đổi gì
  10. BKV

BKV Thành viên cấp 2

Bạn hỏi bác làm ra ảnh này nhé (cristian girotto)
    Mobile
    +33 (6) 30 13 58 79
    Mail
    cristian.girotto@me.com
    Mình đùa chứ mình cũng chịu ^^..liquid thì nó blur đi chứ không dc vậy, mà mình thấy nhiếp ảnh gia nước ngoài đang theo xu hướng chụp kỉ xảo ngoài xong về mới retouch lại, còn không dùng soft chuyên dụng gì đó :D..Mình chả rõ ^^
    baotrong_tpm thích bài viết này
  11. thuận chuối

Bác thử quay lại việc bác gõ ko dc xem coi ai rành họ giúp cho
  12. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Mình thì hay dùng mấy font VNI hơn. Lúc gõ thì nhớ chuyến từ Unicode dựng sẵn sang VNI Windows.
  13. Cin Chan

Cin Chan Thành viên cấp 1

Dùng thử font Việt hóa đy.
    Unicode - Telex - ALT + Z
    Không bít nữa nhưng máy mình cài vầy. Pts của mình đành phải dùng font việt hóa thôi ~
  14. baotrong_tpm

thank các bạn, nhưng mình dùng đủ cách rồi.... chọn Font VNI.. chuyển qua bảng mã VNI window, cũng không đc
    có cao nhân nào không >:D<
  15. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Dùng font VNI, chuyển bảng mã Unikey sang VNI window mà ko được thì cũng hết cách cho bác....... Vì nếu mà như thế thì 90% em đều viết được tiếng việt.
  16. baotrong_tpm

=(( ời, nói chung là Unikey vs PTS nó ko liên quan gì nhau
  17. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

bác chủ thớt ơi muốn làm đầu to thế không .. :">
    - Bác hỏi Thánh Phồng Tôm đi e thấy pic nào của bác ấy đầu cũng to hết trơn ý trolll =))
  18. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Ngay cả việc gõ chữ còn chưa được thì nghĩ gì đến việc tập tành về liquify để mà làm ảnh như trên :))
    Một số người biết nhiều về pts rồi nhưng phần liquify tập vẫn bị lỗi dài, cố gắng nhiều lắm bạn ơi ~~~~~
    Còn muốn đơn giản hoá và không cần quá chăm chút thì cứ dùng lasso tool vòng cái đầu rồi cắt ra và kéo to cho nhanh =))
    Lee Đỗ thích bài viết này
  19. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

:-bd like ý kiến của bác đó :x chủ thớt nên làm giống " THÁNH PHỒNG TÔM " Thì đẹp :x
  20. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Làm thử demo cho phát = lasso tool cho dễ há :-bd

Ủng hộ diễn đàn