Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ tư vấn] Sinh viên đồ họa nên sử dụng Laptop nào ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi xuanhung, 16/9/15.

Lượt xem: 2,239

1. xuanhung Thành viên cấp 3

Gia nhập diễn đàn từ hồi là học sinh, cũng vài năm trôi qua, hiện bây giờ thì mình quyết định theo nghiệp designer :D.
    Máy xịn, máy ngon thì trên mạng họ nói đầy.Dĩ nhiên nếu mình có tiền thì mình không phải bận tâm suy nghĩ nhiều.
    Nhưng hiện mình vẫn đang là sinh viên, chưa đủ kinh tế để sắm luôn ''đồ nghề'' workstation xịn.Nói rõ hơn là mama chỉ tài trợ khoảng tiền trên dưới 20 triệu đồng để mua một máy trạm tầm trung đi học.
    Mình hơi tham khi vẫn muốn cấu hình máy cao cao tí.

Anh / chị / bạn / em nào có kinh nghiệm, xin tư vấn giúp mình tìm được một laptop tốt với tiêu chí:
    -Core i7
    -8GB RAM
    -Card đồ họa rời
    -Giá mới trên dưới 20 triệu

Và quan trọng nhất là dựa theo kinh nghiệm của mọi người, chứ với cấu hình này mình vẫn tìm được một số máy trên mạng.Chỉ là không yên tâm vì chưa có kinh nghiệm nhiều :D

Đa tạ mọi người trước !!

...
  2. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

Từ core i3 - i7 laptop, đừng chọn cấu hình quá thấp, dùng card đồ họa on board thì bền hơn dòng card rời đối với labtop, ổ cứng dùng loại SSD ram 8gb thì coi như tạm ổn !
  3. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Bạn học MTUD hoặc thiết kế thương mại 2D thì dùng on board cũng được vì PS - AI - ID - PR - DW khá nhẹ chỉ riêng AE là hơi chậm tí tí. còn có đk thì up card rời. tìm mấy em DELL XPS í giá hơi cao tí nhưng khá trâu boà :D

Nếu bạn tìm đc nguồn hàng máy USA thiệt luôn thì ACER là 1 lựa chọn tinh tế với cấu hình cao.
  5. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

sao em thấy dân tình kêu acer với dân đồ họa chóng tã lắm. Thực hư chả biết thế nào. Đúng là cùng mức giá thì thằng này khỏi phải bàn.
    Dòng case không biết mà thớt cũng không cần nên thôi khỏi bàn.
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

9bokeh theo bạn Honda và Suziki xe nào bền hơn 8->
  7. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

#6 Nói vậy bó tay thật ! Nếu nói như bác em chọn một còn máy bàn cho chắc, vì đồ thì đâu cũng có da dạng và tiện dụng, giá từ bình dân, tới đại gia điều có. Nếu bác dùng xe Suziki thì đi tỉnh, đảm bảo bác chết chắc !

Ủng hộ diễn đàn