Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

nhờ tư vấn về chèn text

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyen Van Teo HAHA, 16/6/13.

Lượt xem: 2,786

1. Nguyen Van Teo HAHA Thành viên cấp 1

Em mới tập tành nghịch photoshop, chả đâu ra đâu, Các pro tư vấn giúp em cách chèn text vào ảnh để hài hòa nhất, em chèn text toàn bị chê rối và xấu tệ... thôi ạ.
    Các bro giúp em chèn text ở vị trí nào của ảnh, kích cỡ ra sao, làm chìm nổi, hiệu ứng, hoa văn kèm theo như nào... ạ
    Đây là các hình em làm và bị chê tơi bời
    ( làm cho bạn, ko phải fan kpop đâu nha :)))

...
    dunghuongvtAmateurTZ thích bài viết này.
  2. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Phần text dốt đặc, mình còn chưa làm được như bạn nên chẳng có ý kiến gì, thấy cũng đẹp. Cơ mà text hơi nhiều & to, hình ảnh nói lên nhiều hơn, hãy để text chỉ là phần phụ họa thôi.
    Cáo Điên, Lê Hoàng NhậtNguyen Van Teo HAHA thích bài viết này.
  3. Lê Hoàng Nhật

Lê Hoàng Nhật Thành viên cấp 2

metoo.. text dở lắm. làm chả dk như bạn đâu thấy pic đầu ổn đóa
  4. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Ý tưởng tốt nhưng bạn chèn text có vẻ hơi khó nhìn và hơi rối
  5. Nguyen Van Teo HAHA

Nguyen Van Teo HAHA Thành viên cấp 1

NetworkBlend đúng ạ, nó bị rối, không tài nào làm cho nó đỡ rối đc cả hix
  6. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

1) Hạn chế dùng kiểu chữ hoa văn to nhìn vào cover sẽ bị rối vì không gian ảnh là size nhỏ.
    2) Mấy cái này theo ý mình cứ dùng text đơn giản hoặc khỏi cần text là cũng ok rùi vì hình bạn làm thế là good rùi :)
    Nguyen Van Teo HAHA thích bài viết này
  7. Nguyen Van Teo HAHA

Nguyen Van Teo HAHA Thành viên cấp 1

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn