Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả cách xử lí hình sản phẩm đỡ noise và nét

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bờm Mo, 16/5/15.

Lượt xem: 1,430

1. Bờm Mo Thành viên cấp 2

Chuyện là như thế này !
    cty em bán giầy và em là 1 thằng chụp hình sản phẩm trong cty em /:)
    máy cty là máy nikon D5000 và ống kit 18-55 mà em lại quen sài canon mới đau:((
    hôm rồi em có mượng body và lend của ông anh để chụp test cho cty xem và đề xuất thì hình ra rất là mượt... :-bd
    nay em lập topic này để nhờ mọi người chuyên nikon chỉ bảo em 1 ít ạ :)
    hình em chụp ra từ máy nikon thì vỡ hạt và không nét căn cho mấy nhìn hình không phê cho lắm....
    mấy pác đi ngan có tút hay plugin nào hỗ trợ share em với :-s
    http://www.mediafire.com/view/3dcx60vexosk2tq/Untitled-1.jpg file
    em để so sánh hình chỉnh rồi và chưa chỉnh ạ
    file canon chất lượng thấp ạ :D
    file nikon chất lượng tốt hơn ạ 8-|

em đăng hình không được mọi người thông cảm :(
    p/s anh admin nào để thương nào đi qua chỉnh hộ em với ạ ~O)

...
  2. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

2 máy chất lượng 1 trời 1 vực , 2 cái lens cũng 1 trời 1 vực, thông số chụp ra cũng 1 trời 1 vực :v
    5D III vs D5000
    50f1.2 vs 18-55 f3.5-5.6
    ISO 200 vs ISO 3200
    kiểu này bác chỉ có thể thiết lập lại phần khung chụp, đèn chụp, để khẩu độ tầm 5.6 - 6.3 là nét đều, tiêu cự 55, ko chỉnh ISO auto , để ISO tầm 200-400 là đc.
    Bờm Mothanhiep01 thích bài viết này.
  3. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Thông thường thì Iso cao sẻ tạo ra hạt niose rất nặng. vấn đề bị niose có thể do thiếu sáng và tăng iso cao
    Bờm Mo thích bài viết này
  4. Bờm Mo

Bờm Mo Thành viên cấp 2

HL.Thanh thank pác em quên không chú ý phần này :(
    thanhiep01 pác có cách nào để khắc phục không ạ :)
  5. thanhiep01

6. thanhiep01

7. photo Bảo Chi

photo Bảo Chi Thành viên cấp 2

8. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Iso cũng là vấn đề nhưng ko phải là tất cả , tốt nhất lưu file raw , an toàn và dễ hậu kỳ
  9. thanhiep01

Có file Raw cũng chưa chắc giải quyết đc vấn đề, nên set chuẩn thì hơn
  10. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

Chụp bình thường mới sợ chứ chụp sản phẩm trong phòng có thể dễ dàng sét đèn đóm các kiểu thì ống kit với body cùi cũng có thể chụp bình thường mà,đế khẩu từ 5.6 tới 8, dùng thêm chân máy,sét cho ánh sáng đèn hợp lí,để iso thấp thôi thì sợ j noise nữa,với điều kiện chụp trong nhà và chuyên chụp sản phẩm như bạn thì mua thêm cái hộp để chụp sản phẩm đó,cũng rẻ mà,với cái chân máy tốt và dây bấm mềm để chụp nữa,thế thì iso để 400 là cũng để 3k2 Iso làm j
  11. anhthe2812

anhthe2812 Banned

cho e ké bài với ạ.
    Hiện tại e có 1 vài bộ ảnh chụp cuối cấp do người khác chỉnh sửa k cẩn thẩn nên ảnh sáng quá, mặt mụn, bố cục k hợp lý,... nên các bác ai rảnh thì có thể giúp e chỉnh lại trọn bộ hơn 10 cái này k ạ. E xin cảm ơn trước.
    (Do ảnh người khác chỉnh và đã bị mất file gốc nên ở đây chỉ có file đã chỉnh nhưng chất lượng kém hơn và dung lượng thấp thôi ạ)
    Code:
    https://drive.google.com/file/d/0ByeBfq211Xa4cUdsalVWUVZ3SUU/view?usp=sharing
    Làm xong các bác có thể gửi mail trực tiếp cho e địa chỉ:
    Code:
    anhthe2812@gmail.com
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/5/15
  12. w32bigbang

w32bigbang Thành viên cấp 2

chụp sản phẩm trong phòng thì sợ cái gì, 1 lens marco 50 55mm MF + chân máy, có đèn + tản sáng đàng hoàng, để file raw iso 100 khẩu f2.8 f5.6 (tuỳ) rồi để phơi sáng khoảng 1s hoặc 2s, chả cần tăng iso làm gì chủ yếu là cái tản sáng có được đều hay không thôi, tản sáng đều phơi lâu không bị cháy hình mà vẫn đẹp

Ủng hộ diễn đàn