Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Chai mặt đi nhờ vả mọi người giúp làm giùm mình cái logo (cụ thể như trong bài)

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Ra.Yellow, 23/12/14.

Lượt xem: 2,320

1. Ra.Yellow Thành viên cấp 1

Vừa rồi e mới qua xong đợt thi cử nên mới có thời gian lên đây lập pic nhờ vả các bác thiết kế giùm em một cái logo. Về mục đích sử dụng thì trước mắt e cũng chỉ định đặt làm avatar thôi (chứ ko phải mục đích kinh tế).
    Về ý tưởng, em là fan của 2 team The Alliance với The Secret nên muốn ghép logo của 2 team theo hình logo game (DOTA 2) theo kiểu chia làm 2 mảnh có trục ở giữa (vì logo 2 team có dạng đối xứng). Em cũng thử cắt ghép một bản nháp trước nhưng thự sự thành phẩm nó tệ hơn rất nhiều so với ý tưởng trong đầu vậy nên:
    1. Em "nhờ vả" các bác tay nghề cao, kinh nghiệm nhiều hơn em ra tay cứu giúp
    2. Nếu ý tưởng của em có gì đó phải sửa hoặc các bác có ý tưởng hay hơn thì cứ cho e xin ý kiến, góp ý để mọi người cùng giao thông, à trao đổi :)
    Cảm ơn trước :D
    ps: bên dưới là một vài mẫu ảnh nguồn với đường link tìm kiếm logo game để các bác sáng tác nữa (đến phần này thì chắc ảnh thành quả sẽ là ảnh có kích thước khá lớn nên bác nào làm xong thì em xin phép lấy về thỏa mãn nhu cầu cá nhân)
    https://www.google.com.vn/search?hl...Kvlv1J0#hl=vi&tbm=isch&q=dota+2+logo&imgdii=_
    riêng có 2 ảnh hình mấy quả cầu quay xung quanh thì em dự để logo ở giữa nhưng bố cục cũng chưa thành hình lắm :(

...
  2. coids

coids Thành viên cấp 2

Tắt máy học bài đi em, không lại trượt tốt nghiệp thì khổ :(
  3. rubia

rubia Thành viên cấp 3

xin lỗi nhé, mình chỉ đọc được tới khúc "avatar" thôi. xin đóng tab. :)
  4. kienvang0302

kienvang0302 Thành viên cấp 2

Có vẻ hay để mình làm thử xem.
    Mà mình thích lol thui hehe nên mình xin phép mượn ý tưởng của bạn nhá :)
  5. Ra.Yellow

Ra.Yellow Thành viên cấp 1

coids e ko biết bác troll hay sao cơ mà cả trường e chắc trượt đc 1 đứa là giỏi :)))
    kienvang0302 u're welcome
    xem ra phải tự thân vận động rùi nhỉ :( xương quá

Ủng hộ diễn đàn