Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Chỉnh ảnh đồ ăn cho màu đẹp như ảnh quảng cáo.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Lợnn Lịch Lãm, 20/4/15.

Lượt xem: 3,619

1. Lợnn Lịch Lãm Thành viên cấp 1

Hôm qua em post trong topic blend ảnh rồi, nhưng đang cần gấp mà để trong topic đó thì không biết bao giờ mới tới lượt :( Nên em xin phép được lập topic mới ạ.
    Chả là nhà em sắp bán món này. Mà loay hoay chụp mãi không đẹp được.
    Thấy người ta chụp ảnh đồ ăn quảng cáo đẹp quá. Bác nào giúp em chỉnh cho nó nhìn hấp dẫn hơn với.
    À một phần cũng là do chụp bằng điện thoại cam cùi nữa nên ảnh nó cứ hơi nhòe nhòe. Ngoài màu sắc và hiệu ứng, bác nào chỉnh hộ em cho nét lên 1 tí thì càng tốt ạ.
    Cho em cảm ơn trước :3

...
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

như bác nghĩ rằng PTS có thể biến cái ảnh của bác thành đẹp như hình quảng cáo thì mấy thằng chụp hình nó thất nghiệp hết à? cùng lắm là giảm noise tăng nét tăng sáng nhưng chắc chắc nó vẫn rất tởm nếu so với hình ảnh quảng cáo. Bác phải ý thức tầm quan trọng của hình gốc!
  3. trinhgiacanh

trinhgiacanh Mới đăng kí

cái này thì chịu rồi bạn ơi. giờ iphone chụp còn nét hơn
  4. thanhtaitl

thanhtaitl Thành viên cấp 2

của bác nề hsJCP1g.jpg =))=))=))
    gió mùa hạ, kuxidaicaLợnn Lịch Lãm thích bài viết này.
  5. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Nhờ ai biết nhiếp ảnh giúp cho, dùng cái điện thoại kha khá tầm IP4 hay mấy cái tầm 5megapixel cũng ổn rồi. Người nào dùng PTS giúp được thì họ cũng là họa sĩ lành nghề rồi lợn ạ, chắc k ai giúp được đâu.
  6. dinhdung91

dinhdung91 Thành viên cấp 1

bác chụp vậy làm sao mà pts được :D
  7. dinhdung91

dinhdung91 Thành viên cấp 1

nên tìm mấy cái hướng dẫn chụp sản phẩm mà đọc bạn ơi
  8. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Chụp kiểu này thì vứt hình lên mạng download cái hình khác cũng món này có vẽ lẹ hơn là nhờ người khác PTS giùm. :|
  9. hoang cong quang

hoang cong quang Thành viên cấp 1

F.U.C.K thích bài viết này
  10. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

bạn đem cái đĩa đó ra chỗ sáng, chụp rồi đăng lên lại đi, chứ cái hình kia ko có cách nào đẹp đc đâu
  11. Lợnn Lịch Lãm

Lợnn Lịch Lãm Thành viên cấp 1

Soullegend Bác làm thế nào để nó bắt mắt hơn cái hình em đăng lên là được ạ. Không cần căng đét như hình quảng cáo đâu.

ToiHocDoHoa.com Khổ nỗi em có mỗi con Nokia ghẻ :((

Winter16 Trên mạng không có món này bác ơi :(( Nui có nhiều loại nhưng nui của em là loại đặc biệt chưa ở đâu bán :(

kemyeu Em cũng cố chụp ở chỗ sáng nhất rồi đấy chứ >.< Giờ muốn chụp lại thì phải nấu lại rồi ăn lại, mấy hôm nay ăn ngấy lắm rồi :(
  12. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

nấu lại, trước khi nấu đi mượn cái điện thoại trên 5.0 Megapixel :))
    gió mùa hạ thích bài viết này
  13. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

mang ra tiệm chụp hình bảo người ta dùng Dsrl chụp cho 1 phát rồi xin file về,cực nét,cực đẹp :v
  14. Lợnn Lịch Lãm

Lợnn Lịch Lãm Thành viên cấp 1

Mà mang ra ngoài thì ko có để ra đĩa được T_T
    Với lại liệu mang đồ ăn ra nhờ chụp thế người ta có bảo dở hơi không nhỉ @@
    Bác nào giúp em tối ưu được cái ảnh kia thì giúp với :( Không cần như quảng cáo đâu chỉ cần nhìn hấp dẫn hơn cái ảnh gốc là được ạ.
  15. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

thế bạn ở đâu, nhờ mấy anh em trên này mà ở gần chỗ bạn, chạy tới chụp cho 1 cái
  16. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

ủa, vậy chứ cái ảnh của bạn hoangcongquang phía trên bạn chê à? cái đó là gần maximum cứu rồi đấy!
  17. thanhtaitl

thanhtaitl Thành viên cấp 2

Cần gì làm vậy, hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa, bạn lên mạng kiếm ảnh đẹp đẹp về chứ nhìn cái món bạn làm hk thấy hấp cái dẫn ở đâu cả? :)):)):))
  18. hoang cong quang

hoang cong quang Thành viên cấp 1

hết cỡ rùi, chỉ được vậy thội. cái gì nó cũng phải có lền tảng.
  19. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

làm ơn mượn cái iphone 4 chụp cũng được. ảnh này thì chịu
  20. Khoa471989

Khoa471989 Thành viên cấp 2

...nhìn như cho heo ăn. xin lỗi nhưng bạn nên down hình sẽ tốt hơn cho viewer

Ủng hộ diễn đàn