Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Có tiền bối nào rành về thiết kế logo không làm giúp mình đi!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi robby_zycky, 20/7/12.

Lượt xem: 8,990

1. robby_zycky Thành viên cấp 2

chẳng qua là cần thiết kế áo lớp cho lớp mà mình không biết làm như thế nào để tạo cho lớp mình 1 phong cách riêng.
    Mong tiền bối giúp đỡ thiết kế giúp e một logo đẹp :">
    Yêu cầu của em là:

1. lớp em là lớp Văn thành ra có thể logo chỉ là chữ " V " thôi ạ
    2. có thể là một hình vẽ bằng pts hay một thiết kế đồ họa cũng được. nhưng mang một nét khá đặc biệt [lớp e con gái chiếm đa số]
    3. các tiền bối có thể cho màu tùy thích [nếu đc thì xanh biển và viền là xanh dương] em tính lấy màu chủ đạo của áo là xanh nước biển
    4. nếu đc e muốn có một phần lông vũ trên logo [p/s: như logo của anh valentino102a4 - em yêu loại đó lắm :x]

mong mọi người giúp đỡ ạ >:D<

...
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Lớp bạn tên là gì + có bao nhiêu thành viên?
  3. robby_zycky

robby_zycky Thành viên cấp 2

lớp em là 12 chuyên Văn - 12V. có 26 thành viên :)
  4. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Lớp bạn có kí số ko? vd 12A2 thì cho thêm A2 vào nữa =>A2V chẳng hạn sẽ dễ thiết kế hơn :-?
  5. robby_zycky

:(( chỉ có mình chữ V hà =((
  6. Ryan Lee

Một câu hỏi nữa thôi, phong cách cứng cáp chuyên nghiệp hay trẻ trung nghịch ngợm?
  7. robby_zycky

trẻ trung nghịch ngợm! >:D< tuổi mau ăn chống lớn mà :">
  8. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

cái này còn phụ thuộc vào đặc điểm của lớp và mục đích sử dụng của cái logo (in áo, huy hiệu...)
    p/s: cảm ơn đã thích cái logo mình làm :D
  9. Iris Dang

Iris Dang Thành viên cấp 1

Bro có thể thiết kệ hộ mình chữ ký như này ko :(. Cái này mình làm file nhỏ quá. Ko có file psd.
  10. Ryan Lee

Bạn muốn làm lại toàn bộ hay vẽ lại vs kích cỡ lớn hơn?
    Iris Dang thích bài viết này
  11. Iris Dang

Mình chỉ cần bạn làm hộ mình kích cỡ lớn hơn để mình chèn vào ảnh thôi. Vì ảnh mình chụp size to quá. Cho cái này vào nó bé tý. Cơ mà nếu bạn có hứng thú design một cái phong cách khác cũng chữ Iris Đặng thì mình cực kỳ cảm ơn vì sự nhiệt tình của bạn. ^^
  12. Ryan Lee

Hi vọng là đủ để bạn dùng :))
    RikatoIris Dang thích bài viết này.
  13. Iris Dang

Hix cảm ơn bro nhé. Từ giờ mỗi khi thấy bro post bài là e xin thank cảm ơn :))
    Ryan Lee thích bài viết này
  14. Iris Dang

Tặng Bro ảnh e An Japan e mới chụp hôm qua, có đóng dấu logo do bro làm giùm :x
    Ryan Lee thích bài viết này
  15. Ryan Lee

Thank bạn ^^
    Bạn khách sáo quá :))
    RikatoIris Dang thích bài viết này.
  16. Ryan Lee

Của bạn đây :))
    Yêu cầu ban đầu của bạn như thế nên mình cũng chẳng biết làm gì thêm, thiếu gì cmt thêm nhé :))
    Hàn Phong, robby_zyckyTiểu Thiên thích bài viết này.
  17. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Rõ cái chữ V hơn 1 chút :( ko thì viết hẳn chữ Văn ra xem sao ? làm 1 dòng nhỏ niên khóa có lẽ sẽ dễ phân biệt hơn :P
    robby_zycky thích bài viết này
  18. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

lớp bạn có slogan gì không ? có thì làm kiểu typo như lớp mình cũng được... in áo cũng ổn
    còn đây là áo lớp mình : trai xanh, gái đỏ =)) làm cái slogan hơi bị đả kích nên cuối năm bị cấm mặc luôn :D

chữ V không rõ rồi... mà áo kỉ niệm cho cả 1 khóa thì đừng viết số lớp (10-11-12)
  19. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

Ý tưởng hay nè :x:x:x
  20. robby_zycky

in logo đó tiền bối.... tiền bối có rãnh cho em làm cho e một cái đc không ạ :">

Ủng hộ diễn đàn