Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[nhờ vả] Giúp em làm nền nó trong suốt với ạ :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi trymxx, 10/7/15.

Lượt xem: 1,959

1. trymxx Thành viên cấp 1

Lần trước có nhờ 1 bác làm giúp rồi nhưng ngta cứ đòi hỏi nọ kia làm e lại phải muối mặt đi nhờ cả nhà lần nữa T_T
    Bác nào giúp em làm cái nên nó trong suốt (để in), tiện thì làm nó nét ra (bự lên :3) xong chuyển đuôi .cdr/.esp (mà mở đc trên cs5) là ok ạ T___T

Em đội ơn nhiều lắm ạ T______T many thanks <3

...
  2. peaceful506

peaceful506 Thành viên cấp 1

Ủa cho mình hỏi ngu chứ bạn kêu làm trong suốt để in thì khi in ra thì nền nó cũng màu trắng thôi mà :| sao trong suốt được? Ý bạn trong suốt là sao :|
    trymxx thích bài viết này
  3. Radium

Radium Thành viên cấp 3

peaceful506 Chắc in lên kính hoặc in trên 1 background khác
  4. peaceful506

peaceful506 Thành viên cấp 1

Bạn có hình gốc ko? Hình này mờ quá. Down về bể hết trơn. Có thì ib cho mình cho dễ chỉnh -.-
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Hư... Vector mà đòi mở nguyên trên CS5 của Ps hả thớt :-?
    vanthao171088 thích bài viết này
  6. trymxx

trymxx Thành viên cấp 1

Yes yes yes đúng là in lên kính đó bác :3 ~~~~

Hình này là hình gốc đó ạ :(( e k biết sao nữa e up lên đây hoy ạ http:// i1140.photobucket.com/albums/n566/HTP0108/binh%20in%202_zpspdjttmtb.jpg

Ủa bác Dù Kun ơi vậy là sao ạ :(( bên đó yêu cầu mở được trên cs5, à hình như là file .esp là được đấy ạ XD~

---
    các chế giúp em dzớiiii :(((~~~
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nhưng mà CS5 ở đây là Photoshop hay là Illustrator? Nếu mở nguyên file vector bằng Illustrator thì được chứ mở bằng Photoshop thì không thể để nguyên như vậy được. Phải chuyển đổi sang.
  8. bo russo

bo russo Thành viên cấp 2

ảnh của bạn gửi link mình không tìm thấy, bạn gửi lại ảnh đi
  9. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

ảnh up hơi nhỏ nên chuyển sang vector nó không đc như ý muốn... nếu bạn lấy thì mình up....
    P/s: mình chuyển từ Ai
  10. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Hình như tất cả bài đăng của bạn đều xay quanh việc nhờ vả này :3
    dự là sau khi nhờ song bác sẽ hoàn toàn biến mất...
  11. trymxx

trymxx Thành viên cấp 1

yes yes cũng ngại lắm nhưng phải mặt dày ý bác ạ ;____;

nhưng chẳng biết làm sao nữa huhu thôi ai giúp được thì giúp :((

chứ hồi xưa cũng ham hố pts cả design lắm nhưng đầu óc ngu độn nên hẹn 4rum mình kiếp sau làm thành viên tích cực nhá :3
  12. weone

weone Thành viên cấp 2

đây
  13. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn