Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả + Hỏi đáp] chỉ giúp em cái blend màu này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi phucvmt, 8/3/15.

Lượt xem: 2,012

1. phucvmt Mới đăng kí

em đã từng làm ảnh này, cơ mà giờ quên mất tiêu, nhờ mấy bác chỉ giúp em :)

...
  2. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

gradient vàng-xanh-vàng
    đống chữ Ả Rập thì hình như là texture ấn vào thì phải @-)
    phucvmt thích bài viết này
  3. đỉnh

đỉnh Thành viên cấp 2

ai giúp bác ý kìa .. minh chịu
  4. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Đại khái lá nâng vàng ở highlight, nâng xanh nữa. Mấy hiệu ứng chữ thì chắc tìm rồi add vào để opacity thấp và xóa phần tràn vào mod đi.
    Mình là mình làm thế bạn ạ.
  5. vosonglinh

vosonglinh Thành viên cấp 2

Tình huống này hình như chưa được tính là blend. Chọn một cái texture dán đè lên rồi chọn overlay hoặc Multiply giảm opacity là ra rồi.
  6. phucvmt

phucvmt Mới đăng kí

em làm cái này lâu lắm òi á mấy bác, mà quên mất tiêu cái cách làm, bác nào có thể chỉ em tận tình hăm, chứ hăm nhớ cái rì hết á :3 :3
  7. vosonglinh

vosonglinh Thành viên cấp 2

Theo mình nghĩ thì với những bức ảnh outdoor, nhiều cây xanh, lại không làm mờ hậu cảnh như này thì bạn không nên blend theo cách add texture màu vàng với những đường nhăn hoen ố như trên. Blend theo phong cách trong xanh, hay nắng vàng sẽ hợp hơn. Còn nếu bạn vẫn thích trèn thêm texture dạng này thì bạn phải blend ảnh theo phong cách cổ điển trước rồi mới thêm texture vào.
    Nếu bạn chưa hiểu add texture và những phong cách blend thì bạn nên đọc và thực hành hết 4 trang hướng dẫn ở đây: http://vietdesigner.net/category/photoshop/photoshop-tutorials/blend/

Ủng hộ diễn đàn