Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả làm ảnh cho đẹp hơn

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi anhphan1209, 24/4/14.

Lượt xem: 2,286

1. anhphan1209 Mới đăng kí

Có lẽ admin trang này nên ăn mừng vì trong mấy tuần gần đây forum được nhiều người biết đến và quan tâm. Số lượng thành viên mới đăng ký tham gia ngày càng tăng lên. Tôi là một thành viên cấp 2 trên trang này nhưng muốn làm việc lâu dài với những thành viên khác nên tôi đăng ký mới một tài khoản để viết bài này.
    Tôi thấy trong mấy tuần gần đây, số topic nhờ làm ảnh cũng như đem ảnh người khác ra troll ngày càng nhiều. Tôi không hiểu những bạn đem ảnh người khác ra troll và cười vui vẻ với những câu trả lời từ các thành viên khác, liệu như vậy thì các bạn được gì. Những người nhờ vả làm ảnh thật thì các bạn biến tấu ra thành những tấm ảnh hài hước hoặc kiểu 18+ thì các bạn có xứng đáng là một designer. Các bạn là những designer hoặc đang học thiết kế thì yêu cầu tối thiểu của các bạn là làm đẹp cho đời chứ không phải đem ảnh người khác ra troll (thậm chí là ảnh người đã khuất).
    Nếu như không xuất phát từ đam mê design để vào đây để học hỏi mà chỉ là đăng ký tài khoản để lấy ảnh người khác để "ghép" rồi đăng lên để troll thì tôi khuyên các bạn không nên. Đừng làm ô uế forum này và nếu bạn không có khả năng thì nên học hỏi thêm và kiếm ảnh mẫu để thử, đừng vào đây mà "múa lửa".
    Mod của box này cũng có khả năng đoán được là bức ảnh đăng lên để troll hay nhờ vả thật chứ. Nếu như không quản trị được trang này mà chỉ là quảng cáo cho nhiều người biết rồi kiếm tiền thì tôi khuyên bạn nên dừng công việc design lại đi. Ad, mod cũng là những designer thực thụ nhưng lại ủng hộ cho những hành động như thế thì các bạn nghĩ thế nào. Các bạn nên tổ chức buổi offline để bàn luận và suy nghĩ. Tôi mong các ad hãy thực hiện đúng nội quy mình đặt ra và phát triển cộng đồng lớn mạnh theo tiêu chí của forum, còn làm như thế nào thì tùy. Thân.

...
    trannguyetbg91, siukoikevinhuynh12 thích bài viết này.
  2. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

thanh niên nghiêm túc;))
  3. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Duyệt và đồng tình với bác
  4. anthienchinh

anthienchinh Thành viên cấp 1

bac' nay' nghiem^ tuc' wa'...
  5. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

đồng ý với thớt. Lâu lâu còn may ra vui chứ ngày nào cũng có thớt và troll hóa ra lại vớ vẫn. Ng lập nick thì toàn newbie nên chả biết dc có clone để PR hay gì ko? Đó giờ cứ nghĩ người trong ảnh toàn những đứa có thù với người lập thớt chứ nghĩ chả có mấy người vào lập thớt để bị troll khi người ta cung đã có tham khảo qua diễn đàn rồi. Còn vui thì mình nghĩ ad nên lập 1 nơi riêng để troll thì hay hơn cái mục " nhờ vả làm ảnh " này.
  6. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Đồng ý kiến với anhphan1209
    Mình nghĩ bên quản lí nên thặt chặt việc quản lí forum được tốt hơn
    Dạo này forum ít khi được thấy những bài viết hay bổ ích như lúc trước . Mà thay vào đó chỉ là những bài viết nhờ vả , rồi những lời comment " 100k viettel nha vvv.... , không giúp thì bắt đầu nói chuyện kiểu mĩa mai người khác . Nhiều lúc vào đọc cảm thấy bực mình
    Forum mình là nơi chia sẻ học hỏi kinh nghiệm . Những bạn muốn kiếm công việc làm thêm thì đã có 1 box riêng để đăng kí kiếm việc freeland .
    Còn box nhờ và là nơi để cho những bạn làm không được cái này cần học hỏi kinh nghiệp . Chứ không phải cữ đăng ảnh lên rồi nhờ người khác làm này làm nọ . Rất phản cảm
    Mình thiết nghĩ BOX nhờ vả nên hạn chế từ thành viên cấp 1 trở lên mới được đăng bài viết , và những bạn muốn tìm công việc làm thêm nên vào box riêng .Không nên cữ để mọi chuyện như vậy làm xấu đi hình ảnh của Forum và ý nghĩa của sự thành lập Forum này :)
  7. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

siukoi mình đồng ý với bạn nhưng mình đính chính là cấp 1 trở lên mới được lập top thì đúng hơn. Mình có vào mấy top troll nhưng toàn đi ra vì mình chỉ làm cho những top có nội dung đúng đắn và trong khả năng của mình nữa. Mình không hiểu mấy thành viên thi nhau lập nick rồi yêu cầu troll trong đầu họ nghĩ gì ảnh chất lượng thì cùi, yêu cầu có khi nói mỗi câu rồi đi ra, mấy lần góp ý mà chả thấy có phản hồi. Mình chẳng có hứng lập top phản ứng điều này, giờ có người lập top mình thấy rất mừng vì forum thời gian tới sẽ bớt nhảm và loãng thay vào đó là những topic có giá trị.
    Mình vào forum rất nhiều nhưng mỗi lần vào có tí time thôi, chả kịp đào mộ toipc hay, chỉ chờ có ai đó đào đúng lúc mình vào thì đánh dấu, lúc nào rảnh mở điện thoại ra đọc học hỏi kinh nghiệm. Thời gian vừa rồi nhiều top nhảm lộng hành nên mình thỉnh thoảng mới thấy được top hay, nghĩ cũng ngán.
    P/S: mình không phải designer chỉ học vì sở thích, tài năng cùi, vào để học hỏi là chính, mong các bạn thông cảm và giúp đỡ.
    hkhuong.ad thích bài viết này
  8. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

vừa cmt xong bước ra đến ngoài, thế này đỡ đi, [​IMG]
    hkhuong.ad thích bài viết này
  9. trannguyetbg91

trannguyetbg91 Thành viên cấp 1

10. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

chuẩn rồi, thấy dạo này VDS nhiều topic nhờ vả quá, mặc dù giúp được người # là vui rồi vì bản thân mình cũng mới tham gia vào 4r (sau khi tra google tìm vài bài tut để học hỏi) trình độ thì có biết j đâu,phím tắt còn chưa thuộc hết, nhưng mà vì sở thích nên cũng cố gắng học hỏi và cũng biết được chút ít, gặp mấy topic có chất lượng kém or kiểu như chỉnh mình đẹp trai hơn, cho bạn gái mình xinh hơn ... thì xin lỗi mình ko muốn làm or cũng troll vài tấm cho mọi người lên 4r cũng đỡ buồn chán, tuy nhiên phải biết chừng mực, ko phải thớt nào cũng chế, rồi ghép bậy bạ vào.Có mấy thớt nhờ phục chế mà lại chẳng thấy ma nào vào mấy, dù biết phục chế ảnh rất khó và mất time,lại chưa làm lần nào nhưng mình cũng tranh thủ giờ nghỉ để làm, làm được đến đâu thì làm vì mấy ảnh đấy là ảnh kỉ niệm rất có ý nghĩa với thớt.ko phải kể lể khoe với các bác nhưng mong các bác lưu tâm đến mấy pic đấy 1 chút
  11. trung kts

trung kts Mới đăng kí

đồng ý với ý kiến của bạn. nếu không làm được hoặc làm chưa tới thì có thể nhờ vả mọi người góp ý hoặc làm giùm nếu ai đó rảnh. nhưng pải nhờ 1 cách nghiêm túc đừng đánh cắp thời gian cũng như công sức của người khác vào việc làm vô bổ của mình. forum này mở ra nên hoạt động theo đúng tiêu chí của nó. nếu bạn nào muốn cười thì kiếm trang hài mà xem sẽ hợp lý hơn, thân.!

Ủng hộ diễn đàn