Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] làm cầu vồng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi darklord20k, 5/6/13.

Lượt xem: 10,708

1. darklord20k Thành viên cấp 1

Tình hình là em muốn làm 1 cái cầu vồng (màu kiểu hoạt hình chứ ko phải màu cầu vồng ánh sáng đâu) cao cao 1 tý (tức là cái lõm dưới rộng rãi 1 tý để trang trí thêm, 2 chân là 2 ngôi sao theo kiểu hiphop vector. Ý tưởng là thế mà lâu ko sờ vào pts, bí quá, bác nào giúp em với (em văn ngu tả cũng hơi ngu nên các bác thông cảm :-stick:) có hướng dẫn nữa thì càng tốt ạ :-stick:
    với cả em cũng muốn uốn cái cầu vồng đấy thành số 6, các bác giúp em luôn nhé!
    em xin đội ơn :-stick:

...
  2. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Bạn thử Up một số mẫu lên để mọi người tham khảo! chắc sẽ có người giúp bạn dó! ;)
    darklord20k thích bài viết này
  3. darklord20k

darklord20k Thành viên cấp 1

kiểu màu như thế này ý ạ, nhưng cái cầu vồng này bụng nó bé quá, chả nhét được cái j` vào trong, em muốn cái cầu vồng nó mảnh hơn và cao hơn chút không gian bên dưới được nhiều. 2 đầu cầu vồng là ngôi sao kiểu nhiều lớp như ngôi sao to này ạ
    [​IMG] được thì uấn cái cầu vồng ko phải hình parabol nữa mà thành số 6 thì càng tốt ạ
  4. darklord20k

ko co ai ak? :(
  5. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

darklord20k thích bài viết này
  6. darklord20k

Đa tạ bác nhé, tối nay em ngâm cứu thử xem :D
  7. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

;) có gì share mình với nhé, mình cũng đang học Illus! :))

Ủng hộ diễn đàn