Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả - Làm logo quán ăn

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi CAO PHƯƠNG, 15/4/13.

Lượt xem: 11,224

1. CAO PHƯƠNG Mới đăng kí

Chào mọi người. Mình và bạn có mở 1 quán ăn với món chủ đạo là lẩu cua đồng + một vài món ăn dân tộc.
    Tên quán : QUÁN NHÀ TA , Slogan: TÂM TÌNH NGƯỜI VIỆT.
    Mình muốn nhờ các bạn thiết kế logo quán giúp mình. Logo này mình sẽ để làm bảng hiệu, đồng phục nhân viên, menu, logo trên chén bát đĩa. Mình xin cám ơn và hậu tạ :D

...
  2. KhoaiT0

KhoaiT0 Thành viên cấp 2

quán có cho ăn nhờ ko bác ;;)
    CAO PHƯƠNG thích bài viết này
  3. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

Nghĩ dc chỉ có vậy :( bác thấy hơi ưng ưng thì bảo em chỗ nào chưa ưng để sửa :(
    Sang nôbiti, tuonghuy1994, Hồng Sơn1 người khác thích bài viết này.
  4. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

ở đây có ai thiết kế Free k ? thiết kế giùm E cái Logo Designer =))
  5. CAO PHƯƠNG

CAO PHƯƠNG Mới đăng kí

Hi. Mình nghĩ logo chỉ nên có 3 màu chủ đạo thôi. Đơn giản mà tinh tế... Các bạn có ý tưởng nào khác giúp mình không? Lúc nào khai trương quán mời các bạn qua ủng hộ. Sẽ có ưu đãi cho mọi người :D
    Nguyễn Duy Hiếu thích bài viết này
  6. CAO PHƯƠNG

CAO PHƯƠNG Mới đăng kí

He, nhìn ngộ quá bạn ah. bạn có thể thiết kế cho mình logo nào nó đơn giản + dân dã hơn không? :D
  7. CAO PHƯƠNG

CAO PHƯƠNG Mới đăng kí

Bạn mình có ý tưởng như thế này. nhưng mà mình vẫn chưa thấy ưng ý. Logo phải để được trong khung nhìn sẽ chuyên nghiệp hơn nhỉ :) [​IMG]
  8. Duy Tran

dc ko bác :D

tiện hỏi quán bác ở đâu thế :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  9. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Nếu bạn sử dụng thì nên nhờ người line lại mấy cái đương kia tại texture kiếm tren mạng cắt xén cũng hơi kỳ(cây trúc á)! :) mình để nguyên như thế nếu muốn abnj kiếm mấy cái khung trúc cho vào chắc dễ nhìn hơn :)
    http://www.mediafire.com/download.php?9rjqkm4s0l4q4id
    Le Duc Son, debuchyCAO PHƯƠNG thích bài viết này.
  10. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Làm chơi thì được nhưng muốn làm Logo cho cả hệ thống nhận diện thương hiệu thì phải chau chuốt lắm, và cơ bản nó phải là file Vector mới dễ đem in ấn và zoom all size.
    Hậu tạ thế nào ? ^^

-------------------------------------------​
    Thử cái nào ....​
  11. CAO PHƯƠNG

CAO PHƯƠNG Mới đăng kí

duythaict Hậu tạ bằng sản phẩm của quán luôn bạn nhé. Mình sẽ gửi cho bạn thẻ giám giá 50% - Các bạn đến ửng hộ quán mình luôn! :D
    Bạn thiết kế giúp mình logo nhìn đơn giản, tinh tế và dân dã một chút.
  12. CAO PHƯƠNG

CAO PHƯƠNG Mới đăng kí

Duy Tran. Quán em ở số 1, Vũ Phạm Hàm bác ah!
  13. SoledadArs

SoledadArs Thành viên cấp 1

Quán to mà ai lại đi nhờ vả hả bác :)) treo cục tiền trên đầu topic, bác sẽ có ngay cái logo ưng ý :D
    CAO PHƯƠNGdebuchy thích bài viết này.
  14. CAO PHƯƠNG

CAO PHƯƠNG Mới đăng kí

hi. Duy Tran Bác điều chỉnh lại em cái logo con cua được không ah? Em thích bố trí logo hình chữ nhật và tên quán là Ẩm thực quán nhà ta và slogan là nguyên vị đồng quê. Logo bạn phối các màu caffee, mầu đen, mầu đỏ đun, mầu xanh lá cây giúp mình nhé!
  15. Duy Tran

16. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Logo mà bạn muốn làm như banner bảng hiệu ý . :( . Logo mà ném nhiều chữ vào thì không ra cái gì đâu... :(
  17. Crz

Crz Thành viên cấp 3

CAO PHƯƠNG thích bài viết này
  18. CAO PHƯƠNG

CAO PHƯƠNG Mới đăng kí

Duy Tran để con cua bạn ah. Bạn để font chữ nào nhìn bắt mắt một chút nhé.
  19. Duy Tran

dc chưa bác :D Mà Vũ Phạm Hàm là ở đâu bác nhỉ @@ em chưa nghe tên phố này bao giờ
  20. CAO PHƯƠNG

CAO PHƯƠNG Mới đăng kí

Duy Tran Lại nhờ bác điều chỉnh 1 chút nữa. Em thấy font chữ thư pháp nhìn không được đẹp. Bác điều chỉnh lại như mẫu đầu giúp em. Bố trí khung hình chữ nhật + font như ban đầu. Phông nền màu đỏ boocdo + bác có thể chèn thêm cho em cành trúc vào được không ah? :D

Ủng hộ diễn đàn