Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả làm logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi minhtit96, 14/7/14.

Lượt xem: 3,159

1. minhtit96 Thành viên cấp 1

Em xin được nhờ các anh các chị cao thủ trong diễn đàn vẽ lại cho em cái ảnh này thành logo thiết kế phẳng ( flat design) với ạ. Mày mò cả ngày mà không làm nổi.
    Ý tưởng thì đây là 1 cây bút lông vẽ màu, màu sắc các bác cứ pha theo ý thích :3

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/7/14
  2. phuongmar

phuongmar Thành viên cấp 1

Không có cao thủ nào giúp bạn ấy với ạ?
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bạn chả nói là tông màu nào, sơ lược ý tưởng thì phát triển lên bằng niềm tin à bạn :O
  4. BlackSheep

BlackSheep Thành viên cấp 1

Thử chút với thiết kế phẳng nào.
    minhtit96N.P thích bài viết này.
  5. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Đang mở AI, tiện tay giúp bạn xíu á :) Theo đúng phác thảo của bạn nhé
    minhtit96N.P thích bài viết này.
  6. mystery8973

mystery8973 Thành viên cấp 1

Flat logo cho thím đây
    Thỏ phệ, minhtit96N.P thích bài viết này.
  7. minhtit96

minhtit96 Thành viên cấp 1

mystery8973 bác làm cái này dựa trên khung người của bác ha :))
    mystery8973 thích bài viết này
  8. minhtit96

Mr.Zero bác làm quá đẹp :3 nhưng quên ghi miêu tả thì đây là 1 cây bút lông chứ ứ phải cây đuốc ạ :3
  9. h6792

h6792 Thành viên cấp 1

#4 thấy cục đó quen quen =))
  10. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Được khen đã quá, làm thêm cái nữa nè ... Tất nhiên, làm chơi chơi thì nó khác xíu bạn nhé :)
    bro thích bài viết này
  11. minhtit96

Mr.Zer0 bác làm trên AI ạ? có tut ko gửi e với :-<
  12. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Thiết kế logo thì Tut gì bạn ui ... Còn bạn muốn vẽ trên Ai thì download ebook về học thôi ... Cũng đơn giản mà ... Hồi trước cũng như bạn vậy thôi, mình đâu biết gì, chỉ biết vẽ tay thôi ... Sau đó, tự nhiên ông anh rủ vẽ game. Thế là mình mày mò, tự học thôi à ... Mình mất 1 tuần để học mấy cái cơ bản, đụng cái gì cũng vẽ lại riết quen thôi ... Sau đó, khi nắm được cái công cụ cơ bản, bạn vào mấy trang như Vector Tuts, ở đó, có khá nhiều Tuts hay, nâng cao, và vec mấy cái phức tạp ... Thực hiện theo họ (bước này, bạn có thể biết đến mấy thứ khác như Blend Mode, cách thao tác đối với các bức vẽ phức tạp ...) ... Quan trọng là bạn phải có đam mê thực sự, chứ không phải uhm thì học được thì học, không được thì thôi ... :) Chúc bạn vui vẻ :)
    bro thích bài viết này
  13. minhtit96

ợ ợ e vừa mới thi xong đại học nên h mới có thời gian, nhưng lại chả có máy để làm nữa, e chuẩn bị học ở Arena để thêm tí kiến thức vs kĩ năng
  14. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Bạn chọn học ở Arena thì chắc bạn có đam mê theo nghề rồi ... Vậy thì cứ thế tiến thôi, chịu khó đầu tư 1 con máy đi ... Mình thì tốt nghiệp Quản trị kinh doanh loại Khá nhưng thất nghiệp và mê thiết kế :) Hồi trước cũng mơ có 1 con máy nên đi phụ hồ với vác sắt dành dụm được 1 ít mua được 1 con Acer cấu hình tàm tạm để làm ... Nếu bạn đam mê thì bạn làm được hết á ... Chúc bạn thành công :)

PS: Mod đừng ban nha, qua chuyện nhờ vả, nhâm nhi chút chuyện với các bạn trẻ thôi :)
    minhtit96 thích bài viết này
  15. Invisible Universe

Invisible Universe Thành viên cấp 3

Ủng hộ diễn đàn