Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] nhờ các bạn tư vấn làm banner web (đã có logo)

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi quanghuyit, 15/6/13.

Lượt xem: 2,258

1. quanghuyit Mới đăng kí

xin chào các bạn, mình mới tập tọe làm mảng design nên khá lúng túng với tình huống này, chả là cái web mình đang làm là sonnha.net.vn đang dùng banner sau:

Banner sử dụng logo Spec (vì bên mình làm dịch vụ bán sơn của Spec), tông màu web màu xanh lá nên mình chọn chút màu xanh lá vào banner cho đồng nhất, tuy nhiên mới đây 'sếp' yêu cầu thay logo có tông nền màu trắng như sau (hic mình không có bản PSD của nó vì người làm logo này không lưu :-s, và nền chỉ có nền trắng chứ ko có nền trong transparent :|):

với logo trên thì nói thật mình không có một ý tưởng nào để làm banner cho web cả, mong các bạn tư vấn giúp mình, xin cảm ơn :">

...
  2. quanghuyit

quanghuyit Mới đăng kí

hóng cao nhân :D
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Là Thay Logo Sơn Spect thành cái Logo HTC à?
    mgr thích bài viết này
  4. quanghuyit

quanghuyit Mới đăng kí

@Thái Châu: đúng rùi bạn, mình tính thay nhưng chưa có ý tưởng :D
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Thì xoá nền trắng đem nó ịn vô ngay vị trí đó thôi, ý tưởng gì nữa trời.

Ủng hộ diễn đàn