Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Resize kiểu gì cũng không dưới 24.4KB được

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi rongtihon, 21/8/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 2,153

1. rongtihon Thành viên cấp 1

Ai biết trả lời giùm hay cái này quá đơn giản nhưng mình có tính nghĩ cao siêu nên không làm được T_T ?!

Avartar forum bắt phải dưới 24.4KB và 200x200 px. Rồi thì 200 cũng đã 200px, kéo về 72ppi luôn rồi... save thì jpeg png bmp cũng làm láng rồi... mà không cái nào dưới 24.4 được là thế nào :(( ?!

[​IMG][​IMG][​IMG]

...
  2. Anonymous

Anonymous Thành viên cấp 2

đưa ảnh len để AE Resize hộ cho :))
    rongtihon thích bài viết này
  3. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

của bạn đây, mình mở = Paint và Save as... là được, nhưng hình như chất lượng ảnh bị giảm thì phải :-s
  4. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

làm ảnh avatar hả bạn, khuyên bạn nên dùng gravar nhé, lúc trước mình cũng up mãi k đc cái avatar nên chuyển qua cái graavar thì ok :D
  5. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Đọc cái tiêu đề của bạn mà chết cười :)). Lão Du đâu rồi không biết =))

Thôi thì bạn dùng cái Gravata cho nó ổn định nhé, chứ up trực tiếp đôi khi bị lỗi không đổi avata lại được
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Save for web, chọn JPEG! Chỉnh size tầm 100x100px thôi! Đảm bảo chỉ khoảng 5kb :)
    rongtihonHưng Trần Văn thích bài viết này.
  7. rongtihon

rongtihon Thành viên cấp 1

quên ... thiệt tình dập đầu xin lỗi.. mà thôi bạn kia cắt hình screenshot ra luôn rồi... thiệt bá đạo :)) cám ơn bạn !

@Phạm Hữu Dư: uầy giờ mới nhớ ra là còn cái vụ save for web :))
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn