Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Tách chữ khỏi hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Cà Rốt, 15/9/14.

Lượt xem: 4,323

1. Cà Rốt Mới đăng kí

Chào các bác, em kiếm được cái typo đẹp với đúng ý mà em đang làm hình (Sorry của bác nào em quên tên rồi). Nhưng tách ra để lấy phần typo thôi không được. Các bác có lòng giúp em với ạ. Hình đây:

Em cảm ơn các bác ạ!

...
  2. tờ rường 2

tờ rường 2 Thành viên cấp 1

DuonqLegend, Cà RốtCái Bô Trôll thích bài viết này.
  3. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

hóng hớt tý, phần chữ thì bạn dùng font đánh ra dc, phần hình thì dùng Pentool vẽ lại dc, thấy nó cũng dễ vẽ mà, @@;;)
    Cà Rốt thích bài viết này
  4. tờ rường 2

người ta nhờ sao làm vậy đi :))
  5. Cà Rốt

Cà Rốt Mới đăng kí

tờ rường 2 : Cảm ơn bác nhiều nhé.
    mrquang789456 : Mình còn gà mờ quá nên ko rành lắm bạn ơi. Bạn có thể chỉ mình dùng font để tách phần chữ đc ko ạ?
  6. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

hì, thôi ko mình lại thành thằng chém gió, nó kiểu như bạn đánh chữ bình thường ấy mà, cái chữ làm ơn giống kiểu font chữ bút lông, cái đấy dễ mà, google tìm hiểu lúc là làm dc hết
  7. tờ rường 2

nói như bạn dùng font tách phần chữ có nghĩa là viết lại đó, kiem font nào giống rồi viết lại, còn cái hoa văn thì mình không biết kiếm cái cho giống ở đâu
    cái chữ 'làm ơn' sao thấy giống font thư pháp
  8. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

PTS xài MAGIC WAND là xong ngay, đơn giản có gì phải nhờ nhẩy :v
    ...
    Quanthanhtieu thích bài viết này
  9. Designer.GiaHuy

Designer.GiaHuy Thành viên cấp 1

10. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Designer.GiaHuy: người ta muốn lấy phần chữ bác lại xóa hết chữ đi là sao?
  11. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Ủng hộ diễn đàn