Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Nhờ vả ] Tìm preset hoặc action chạy ảnh cưới

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi jackiss00, 17/11/14.

Lượt xem: 10,220

1. jackiss00 Thành viên cấp 2

Hi các bạn, lâu rồi mới có dịp vào 4rum mình. Hnay mình tạo chủ đề này hy vọng các bạn có thế chia sẻ kinh nghiệm cũng như giúp mình hiểu rõ hơn về retouch ảnh. ( Có gì sai sót mod bỏ qua và chuyển về đúng box nhé ).
    - Oki, mình đang tập retouch ảnh cưới, và ảnh reotouch của mình luôn bị ám màu, da mod ko được đẹp. Mình có xem qua 1 số tác phẩm retouch của các chuyên gia ảnh cưới nổi tiếng như Ồ, Lê Trung và bác Duong Vo hay Truất Studio,..
    Màu ảnh và màu da mình muốn hỏi như sau :

- Mình muốn hỏi là trong 4rum có bác nào có Action hay Preset chỉnh dc như vây ko để mình học hỏi và trao dồi thêm.
    - Theo kinh nghiệm các bác thường làm thì dùng Retouch bằng LR hay Camera Raw, nếu là PS thì bác nào có thể chia sẻ file PSD dc không.
    - Mình muốn lên màu da như ảnh trên thì cách nào nhanh và hiệu quả nhất.
    Mong nhận được sự giúp đở của 4rum và các bạn. Cảm ơn
    - Đây là Stock mình đang làm và da mod luôn bị ám màu ko dc đẹp bác nào có thời gian chỉnh PS nếu có thể share mình học hỏi với .
    Link stock : http://www.mediafire.com/download/nhaptgoid5ci0qb/My.rar
    Link ảnh mình đã Retouch :
    https://www.flickr.com/photos/93987333@N08/15067694573/
    https://www.flickr.com/photos/93987333@N08/15463411616/
    Thân !

...
  2. Ngô Ngọc Tâm

Ngô Ngọc Tâm Thành viên cấp 2

rất muốn retouch được như ảnh số 1, đợi các bác vô học hỏi kinh nghiệm :D
    jackiss00michaelsoul thích bài viết này.
  3. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Nếu không chụp đẹp, xử lý hậu kỳ bằng bất cứ cái gì cũng cũng không ra được chất đó, bạn có biết đội ngũ ánh sáng của người ta hùng hậu, máy móc ngon thế nào không? Nếu pts hoặc Lr làm được thì đâu còn đẳng cấp giữa những người chuyên nghiệp vs nghiệp dư nữa! Những ảnh trên ngoài những cái ngược sáng lấy mây hoặc chụp bị lỗi, thì đa số màu nó sắc, ánh sáng đã đẹp sẵn rồi.
    hoandsg, jackiss00, nammobile0771 người khác thích bài viết này.
  4. michaelsoul

michaelsoul Mới đăng kí

kubeongay :" Nếu pts hoặc Lr làm được thì đâu còn đẳng cấp giữa những người chuyên nghiệp vs nghiệp dư nữa ". ^^ đúng.
    Nhưng thử đợi xem sao :D !
    hoandsg, jackiss00kubeongay thích bài viết này.
  5. nammobile077

nammobile077 Thành viên cấp 2

PTS mà làm ra có ae làm ảnh cưới tiêu hết
    hoandsgjackiss00 thích bài viết này.
  6. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Đây là 3 ví dụ về file gốc nguyên bản chưa qua xử lý, 1 khi chụp nó đã đẹp rồi thì sau đó vẽ hươu vẽ vượn gì chẳng đẹp:
    hoandsg, Trandinhkhiem, NGUYEN VIET THANH1 người khác thích bài viết này.
  7. jackiss00

jackiss00 Thành viên cấp 2

kubeongay :Bạn có thể chia sẻ ít kinh nghiệm retouch mà da dc ko ? Mình đang muốn lên màu da như 2 hình trên ấy ! :D
  8. nammobile077

nammobile077 Thành viên cấp 2

cô dâu bá đạo quá B-)
  9. anhpthe

anhpthe Mới đăng kí

tỷ mỷ tý làm tay được mà ! nhưng bạn có thể lựa cái váy nào bớt sến hơn 1 chút hem ! cái váy xấu quá ! với góc chụp hơi chật
  10. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

:)) Muốn làm được như thế đầu tiên thớt chả phải tìm action hay psd hay preset gì cả thớt hãy chụp ra được như stock người ta đã :))
    làm được ảnh đẹp màu đẹp thì stock cũng phải đẹp
    Và nói thật là nếu có action thế cũng k có free đâu :))~
    ae trao đổi tý chút còn được :D
  11. Ivan.lee

Ivan.lee Mới đăng kí

thứ nhất gốc chụp không đẹp và váy cô dâu để xấu quá không ấn tượng . máy chụp crop không phải fullframe các studio bạn nói người ta chụp bằng fullframe và lens tốt. với stock của bạn mình làm lại như thế này.

12. codon0002

codon0002 Mới đăng kí

[​IMG] sIeWkeX.png

như này đc chưa bạn
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/5/16
  13. dacpc

dacpc Mới đăng kí

t thấy m.n share nhiều r mà

Ủng hộ diễn đàn