Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ Vả] Tô mầu giúp

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Phạm Anh Quốc, 15/9/13.

Lượt xem: 2,131

1. Phạm Anh Quốc Thành viên cấp 2

Như tiêu đề , máy nhà mình ko cài được Pait Tool SAI ( thực ra la` ko open được ảnh :-/ ) chỉ có PTS CS3 thui . Bạn nào có lòng hảo tâm tô mình giúp mình với , ảnh chị mình vẽ nên các bạn chỉ cần tô người là được , còn 1 số chi tiết nhỏ thì bỏ như con chim ở góc trái chẳng hạn . Mình cảm ơn trước nhé! :D

...
  2. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ơ t nghĩ CS cũng tô đc đấy c à.
    t chưa dùng cái SAI hay AI gì đó nhưng tô bằng CS thì t vẫn tô bằng cái đấy mà.
    c đi lại nét mà tô.
    Phạm Anh Quốc thích bài viết này
  3. Phạm Anh Quốc

Phạm Anh Quốc Thành viên cấp 2

vậy a` bạn ? may quá , thế đi lại nét có đi = PTS được ko ? :D
  4. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

về cơ bản là dc, nhưng mà chủ yếu là kỹ năng dùng chuột hoặc dùng Pen của bạn thế nào thôi ^^
  5. chungkool

chungkool Thành viên cấp 1

ai làm đc ko ạ :v
  6. Ma Đình Thiệp

nếu bạn nhờ mỗi tô màu thì ko ai làm dc đâu :)) vì muốn to màu thì phải có cái khung để tô vào chứ, đây bạn ý up cái file ảnh lên rồi tô thì tô kiểu gì, như bạn bên trên đã nói rồi đấy. phải đi nét trước, tức là vẽ từ đầu đến cuối lên đó. tóm lại là nếu đã là vẽ thì t nghĩ ít người làm không công lắm ^^
  7. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ớ ờ, t có mấy lần cũng đi nét hộ vs tô mà, k đẹp thôi:D
    t thấy đi nét khá đơn giản (vì t đi bằng Pen Tool, chỉ cần có ng vẽ thì đi tí là xong). nhưng hình của bạn này thì chăc sk đi đc nên đành thôi. với lại bạn í cũng tự vẽ rồi mà.
  8. Phạm Anh Quốc

haizzz...thôi đành tự lực cánh sinh vậy , cảm ơn 2 bác nhtra với Ma Đình Thiệp đã tự vấn nhé! :D Google thằng tiến
  9. Ma Đình Thiệp

tớ thấy dùng SAI cho đơn giản bạn ạ. so sánh cùng 1 độ đẹp trung bình khá thì SAI dễ dùng hơn. bạn mới tập mà lại đi nét bằng pen trên PTS thì khó mà tô nàu dc ngay :))
  10. Phạm Anh Quốc

khổ cái nhà mình bị lỗi SAI rồi mà =((
  11. Phạm Anh Quốc

chả nhẽ ra quán net tô mầu =))
  12. Tử Sa™

Tử Sa™ Thành viên cấp 1

Có sao, máy tính nhà m hỏng vẫn vác wacom ra net ngồi vẽ cho khách.
  13. Phạm Anh Quốc

à HÁ ! hiểu rồi nha , em Open được ảnh rồi các bác ạ , hóa ra là em để ảnh trong thư mục có tiếng Việt , thảo nào ko Open được . Rồi ! giờ bắt đầu làm việc thôi nào! :))
    Ma Đình Thiệp thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn