Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Tư vấn mua máy DSLR giá tầm 6 triệu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi atcgialai, 1/12/14.

Lượt xem: 4,500

1. atcgialai Thành viên cấp 2

Mình là sinh viên, cũng thích chụp ảnh ọt, thích đi đây đó nên cũng dành dụm được tầm 6tr để xắm cái máy ảnh. Biết là 6tr (cho cả lens cả body, có thể nhích lên 1 chút tầm 7tr) thì khó mà mua được loại máy nào tốt kể cả mua 2nd (chủ yếu là mình mua 2nd)

Mình cũng lượn quanh cũng có tham khảo được một số máy phù hợp với khả năng tài chính và nhu cầu, nhờ mọi người góp ý giúp mình

Canon 20D 30D 40D 400D 450D 500D 1000D 1100D

Nikon 3100

Mình tham khảo canon nhiều hơn vì lens rẻ mà đa dạng hơn...

Mục đích mua máy của mình là chụp lại những gì xung quanh mà mình cảm thấy thích, thỉnh thoảng chụp phong cảnh khi đi du lịch, chụp bạn bè, thỉnh thoảng chụp chân dung... quay phim (cái này thì mình rất phân vân, tại thấy nếu chỉ có chụp ảnh không thì cảm giác hơi "lỗ" :D nên mình mới phân vân 1000D 1100D )

Nhờ mọi người tư vấn giúp mình, những con mình ưng nhất là 40D 500D và 1100D (D3100) với khả năng quay phim.

Có gì mọi người tư vấn giúp mình về phần lens đi kèm luôn nhé... mình nghĩ với nhu cầu và túi tiền thì chắc kit là đủ với mình! ...
    cảm ơn mọi người rất nhiều!

...
  2. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

3. Trung Xoăn

Trung Xoăn Thành viên cấp 1

Mình có 1 con Kiss x4 ( 550D ). Mình đi làm nên muốn bán, máy thì mình vẫn sd bình thường, vài tháng lại mang ra lê bảo minh vệ sinh. Mình ở HN nếu b muốn mua thì sms cho mình 0942169868. Mình tên Trung.
  4. atcgialai

atcgialai Thành viên cấp 2

5. atcgialai

atcgialai Thành viên cấp 2

Mình chốt được rồi... mình quyết định sẽ mua 500D + 18-55 tầm 6tr3 - 6tr5 (có kèm pin, sạc, dây đeo), túi đựng 300k, bộ vệ sinh + thẻ nhớ tầm 300k = tầm 7tr1 7tr2... vừa đủ nhu cầu, vừa phù hợp với khả năng chi trả!
    cảm ơn mọi người đã góp ý và tư vấn nhé
  6. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Tầm tiền ấy mình thấy hoàn toàn không nên mua 500D. 6,3-6,5 tr thì bạn khó tìm được 500D đẹp, công nghệ cũ hoàn toàn nhưng lại được 1100D like new hơn công nghệ, hơn quay video hoặc 40D cũ nhưng bền bỉ vs thời gian.

Ủng hộ diễn đàn