Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả và học hỏi] Tạo backgroud chân dung và ghép hình xăm !

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi truycongtu, 26/1/13.

Lượt xem: 3,328

1. truycongtu Mới đăng kí

Như tit :). Mình rất muốn học hỏi cách tạo những background kiểu này ( có ánh sáng sau lưng )

hoặc thế này

Nhưng hầu như mỗi lần ghép đều mắc kẹt ở phần ánh sáng, các đường viền của model và nhìn background giả tạo thế nào ấy :(...

Và các bạn có thể cho mình hỏi, hồi đấy mình có search 1 topic nào đấy về phần tách ghép hình ảnh, nhưng giờ mình search không thấy nữa ( mình toàn dùng pen tool, cực kì mất thời gian (:|, nhất là ở tóc, mà lại không thật lắm )

Cuối cùng, mình có 1 ý định nho nhỏ là xăm 1 hình gì đấy nho nhỏ, ý nghĩa, nhưng chưa biết mình trông như thế nào, có trẻ trâu trẻ bò gì không, nên cũng muốn nhờ các bạn ghép thử 1 hình xăm lên người thử xem thế nào ( bữa cũng thấy topic 1 bạn nào đấy ghép hình xăm rất chuẩn). Có lòng tốt viết tut cho mình học hỏi luôn nhá :).

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Về cái vấn đề ở trên : Người ta chụp có phông sau lưng thì có ánh sáng là chuyện bình thường , hoặc cắt mod bỏ vào BG khác nên như thế . Bạn có thể tham khảo 1 số tut về cắt ghép có trong rum .
    Còn cái hình ở dưới là bạn khoe hàng đó à (:|
    SunnyBoy thích bài viết này
  3. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ảnh của người ta là chụp tại studio, bg đánh "sờ cho biết" nó như thế chứ có phải ghép vào đâu :3 :3
  4. truycongtu

truycongtu Mới đăng kí

nhầm, stock để bạn thử cho mình xem ậy, cắt mod để bỏ vào background như bạn nói ấy :|, có thể send cho mình link của topic ấy đc ko :)
  5. truycongtu

truycongtu Mới đăng kí

Có thể ghép đc không bạn :-??
  6. Mnet

Mnet Thành viên cấp 2

Tuy nhiên vẫn có thể ghép bg vào ảnh kiểu như vậy dc nhé :)
  7. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

À thì tất nhiên là ghép đc, cái bg quá đơn giản, chỉ cần 1 lớp Gradient là đc. Phần khó nhất là tách mẫu thôi :3 :3

Ủng hộ diễn đàn