Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Xin các bác sửa giúp em tấm hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi quypham1993, 7/6/14.

Lượt xem: 1,830

1. quypham1993 Thành viên cấp 1

Xin chào các bác, em tên là Quỷ, hôm nay em xin nhờ các bác giúp em sửa tấm hình này.
    Em cũng biết 1 ít Photoshop nhưng cái tấm hình này của em do chụp thiếu sáng nên hình nó tối và mờ, em không biết cách sửa lý ra sao. Mong các bác sửa giúp làm sao cho màu da đẹp lại, rõ nét và các bác làm ơn cho em xin bài hướng dẫn luôn nha :D. Nếu em có gì sai xót mong các bác bỏ qua.
    Cám ơn các bác rất nhiều.
    Ảnh gốc: s1369.photobucket.com/user/quypham1993/media/HDH_0468_zpse5747aae.jpg.html?sort=3&o=0

Files được đính kèm:

Kích thước File:
      95.1 KB
      Lượt xem:
      1

...
  2. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

quypham1993 thích bài viết này
  3. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

quypham1993Cơm Nắm Siêu Cấp thích bài viết này.
  4. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

Cá nhân em vẫn thích ảnh gốc hơn bác ạ ...
    Lê Xuân Trườnghatay1712 thích bài viết này.
  5. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

Chúc cháu bé tương lai rộng mở, đất rộng trời cao G50XKn2.jpg
    quypham1993hatay1712 thích bài viết này.
  6. gigiboz

gigiboz Thành viên cấp 2

quypham1993 thích bài viết này
  7. quypham1993

quypham1993 Thành viên cấp 1

Thank các bác rất nhều. Mấy bác có thể chỉ em làm sao mà làm da mịn mà ko mất chi tiết khuôn mặt được không vậy?
  8. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

Nhiều cách lắm, có thể dùng plugin hoặc action là dễ nhất :D
    Làm thủ công thì sử dụng nhiều layer, xóa bớt từng phần của mỗi layer, chỉnh opacity, sau đó hòa trộn, sử dụng thêm một vài công cụ để nhấn nháy, blend...
  9. quypham1993

quypham1993 Thành viên cấp 1

Em cám ơn bác vozfun nhưng em chẳng biết làm sao, em làm toàn bị mờ luôn cả chi tiết không à T__T

Ủng hộ diễn đàn