Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Xin các pro về logo nhận xét dùm và nếu được xin cho em một vài ý tưởng

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi CleverTom, 6/9/13.

Lượt xem: 4,556

1. CleverTom Mới đăng kí

Em muốn làm logo cho shop mỹ phẩm. Đây là ý tưởng của em. Mong các bác bớt chút thời gian góp ý dùm em. Và cái này có được gọi là logo không ạ ?

...
  2. westlife91

westlife91 Thành viên cấp 1

Cái này người ta gọi là banner bạn nhé!
  3. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Cái này người ta gọi là "banner website, hoặc Ads, hoặc Poster, hoặc một cái hình treo ngoài cửa che mưa ạ :D. Logo gì mà náo loạn cả.
  4. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Kiểu này là style thập niên 90 nè! Rất lung linh nhưng màu sắc thì nhợt nhạt chả ăn nhập gì!
  5. CleverTom

CleverTom Mới đăng kí

Vậy xin các bác cho em xin 1 vài ý tưởng được không ạ ! Em cảm ơn ! Demo càng tốt ạ ! :D
  6. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

là bạn chỉ quan tâm tới việc làm thể nào để thêm thắt các chi tiết mà không để ý rằng các chi tiết trong hình cần phải liên quan vs nhau ^^
    ngay cả logo và banner bạn còn chưa phân biệt dc thì hơi khó để giải thích cho bạn. :) mình nghĩ tốt nhất bạn nên tham khảo nhiều, thật nhiều rồi hay bắt tay vào thực hiện :like:
  7. ohyeah

ohyeah Banned

Gọi là gì cũng được nhưng không phải logo :)
  8. Đại Trần

Đây là logo của công ty Du Lịch Gió Mới do mình thiết kế, ý tưởng là con thuyền đang căng buồn du lịch trên sóng. Đại loại thế. Nhưng nó chỉ cần đơn giản thế này
  9. unnet

unnet Thành viên cấp 2

Bạn gọi nó là Logo cũng đc, nhưng về nguyên tắc logo thì nó ko đạt tiêu chuẩn, nó giống 1 dạng Text Art hơn. Logo về Mĩ Phẩm thì cũng ko khó bạn có thể làm các bước sau đây
    1. Ý tưởng ( Mĩ phẩm làm từ nguyên liệu gì lấy cái chủ đạo , hoặc hình thể con gái vv...)
    2. Vẽ chi tiết ý tưởng ( giống dạng vẽ thật )
    3. Vẽ nét
    4. Vẽ cách điệu
    5. thêm Text hoặc hiệu ứng mình thích
    Logo phải ngắn gọn, mang được dáng dấp hình ảnh , ý nghĩa mà ng xem nhìn cái phải cảm nhận đc điều ấy, ko nên dườm dà, bố cục lên có chính phụ ảnh là Chính thì text là phụ, hoặc ngược lại, nguyên tắc là logo phải có sự liên kết với nhau ko được tách rời rạc, ko được có các đường tam giác đâm vào nhau tạo cảm giác gãy góc, hoặc bất an về mặt hình học và mặt phong thủy ^^
    Đấy là 1 số ý kiến nhỏ nhỏ của mình mong , Chúc bạn có 1 logo đẹp
  10. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Mình đọc thấy chữ " Sói Yêu Shop "

1. Logo không nhất thiết phải liên quan tới thứ bạn đang bán , nó tượng trưng cho thương hiệu của bạn . là hình ảnh mà khi người khác nhìn thấy họ biết đó là bạn chứ không phải mình :D còn nếu bạn cách điệu cho nó giống với sản phẩm của bạn bán thì tốt :))) ( đừng cố gắng quá nhé ví thực sự nhiều bạn cách điệu mình nhìn chẳng biết nó là cái gì luôn ;(. )

2. hình trên của bạn ko phải là logo như các bạn ở trên nói đó là banner hay đại loại là 1 dạng poster hay bookmark gì đó mà bạn dùng để quảng cáo sản phẩm thôi nhé ;)

3. đóng góp ý tưởng cho bạn đây : lấy ý tưởng từ cái tên thì vẽ hình con sói thử xem sao ko thì search trên mạng ^^! ưng hình nào thì lấy hình đó ( đây là cách nhanh nhất )
  11. CleverTom

CleverTom Mới đăng kí

Em rất cảm ơn các chia sẻ của các bác. Nói thật em không có năng khiếu vẽ vời. Ca này với em khó lắm. Để em cố thử lại xem sao. :-s
  12. Đại Trần

Thím bốc hình này về thay con cáo thành con sói là ok :)) hê hê
  13. CleverTom

CleverTom Mới đăng kí

Sói là tên shop thôi, còn mỹ phẩm là cái chính ạ. Các bác đánh giá dùm em với
  14. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

15. congtymoitruong

congtymoitruong Thành viên cấp 1

logo thì đừng màu mè quá Clever Tom ạ

Ủng hộ diễn đàn