Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ xóa người ở background

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Bùi Chí Trung, 8/12/12.

Lượt xem: 3,415

1. Bùi Chí Trung Thành viên cấp 1

Thấy tinh thần anh em trên đây nhiệt tình nên mình mới tạo nick để tiện học hỏi và giao lưu với mọi người về sau ! Đang muốn xử lý cái hình cho đứa cháu để rọi lớn tráng gỗ . anh em nào có thời gian thì xử lý giúp mình xóa người phía đằng sau của cháu giúp mình được ko ! Nếu mem nào ở HCM thì hậu tạ cafe tiện giao lưu luôn :P

...
  2. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Chuyển lên tuyến trên [​IMG]
    Quỳnh Phương thích bài viết này
  3. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

các mem trong sài gòn kìa :)) mình ngoài bắc :)) ứ làm =))))
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Số bài viết 1 = 1 Topic Nhờ vả !
    + Không biết giao lưu học hỏi chi ha !
    + Cao nhân có gì chỉ dạy mình xin tiếp thu !
  5. Bùi Chí Trung

Bùi Chí Trung Thành viên cấp 1

lâu nay mình chỉ biết 4rum qua face I Love PTS ... CV của mình cũng dùng đến PTS nhưng để đạt trình độ như các a e thì mình chịu ! Nếu các bạn thấy mem mới mà đã nhờ vã rồi thì mình tự mày mò vậy .... Mời cafe cũng chỉ để cảm ơn công sức mà người đã giúp thôi chứ chả có vấn đề gì !
    Mnet thích bài viết này
  6. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

đừng nóng >"<
    bác hổ nói cũng ko có sai lắm vì trong 4r có rất nhiều bài hướng dẫn tách nền!
    bạn có thể xem và nâng cao tay nghề!
    mình sẽ hướng dẫn bạn như sau:
    nếu bức ảnh này có độ phân giải cao ( ảnh chất lượng )
    thì bạn nên dùng pen tool!
    sau khi kẻ xong các đường pen bạn ấn tổ hợp phím Ctrl + Enter nó sẽ tạo ra vùng chọn
    sau khi tạo đc vùng chọn thì bạn muốn làm gì thì làm
    Ctrl + J ( nhân nó lên rồi tạo BG mới cũng đc )
    ko thì có thể dùng công cụ Move ( phím tắt V để kéo sang vùng làm việc khác cũng đc )
    chúc bạn thành công ^^!
    Bùi Chí TrungMissMabu thích bài viết này.
  7. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Mình cũng không biết xoá người kiểu này :-s ai chỉ mình giùm, nói chung pts theo mình nghĩ là chắp vá, nguyên cái đống kia, muốn xoá nó đi kiếm cái j vá vào bi giờ. Ai làm được chỉ luôn giùm mình nhớ.
  8. conduong

conduong Banned

tự dưng nổi hứng làm, quá khó
    Nguyễn Duy KhảiBùi Chí Trung thích bài viết này.
  9. Bùi Chí Trung

Cảm ơn bạn ! CV của mình dùng PTS cũng chỉ để cắt dán thuần túy và chỉnh sáng tối thôi ... nên kỉ thuật ko biết nhiều ! Mới vào 4rum nên cũng loạn mắt quá ... chưa đi sâu vào từng box được , vì có việc khó nên mới nhờ vả
  10. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Thấy không, bên kia là nhà, giờ thì thành trời roài, tự nhiên có mái mà không có tường. Vụ này khó lắm bạn ơi.
  11. Bùi Chí Trung

Thanks conduong !
  12. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

:-bd chỉ là bác hổ bác ý đang đè nặng vấn đề giới tính đó thôi! bác mà là nữ thì thể nào cũng
    làm quen và trao đổi kinh nghiệm sẵn sàng làm cho bác ngay :)))
    làm quen dần với điều nay đy :-"
  13. conduong

conduong Banned

cái nhà quá kì lạ :)), tiện em xin hỏi luôn lúc các thím clone stamp thì dùng brush gì ạ?
  14. Bùi Chí Trung

Chắc lần sau phải lấy nick con gái và đổi avarta thật cute quá :)) .... Tại việc nghiêm túc mình ko muốn làm như thế !
  15. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Nếu tách nhân vật chính ra chèn vào nền khác thì dễ, chứ xóa người đằng sau ra khỏi ảnh thì có vẻ hơi khó xơi :-?
  16. nguoi_du_muc

nguoi_du_muc Thành viên cấp 2

tách nền thay phông hoặc là chuyển lên tuyên trên.tùy bạn chọn. tuyến này các "bác sỹ" đành bó tay
  17. conduong

conduong Banned

cũng chưa chắc ạ. nv đang ngồi trên bồn cây, tách ra thì kiếm cái gì cho cháu nó ngồi bây h :))
  18. Bùi Chí Trung

Cảm ơn mọi người đã quan tâm ! Mình cũng tự mày mò xem sao .....Giờ phải làm việc đã !
  19. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Cái ghế bác ấy ơi :P
  20. Mnet

Mnet Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn