Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Như thế này có phải manip ko mấy bác ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kửng, 14/5/14.

Lượt xem: 2,514

1. Kửng Thành viên cấp 2

Cắt ghép kiểu này có phải manip không mấy bác, mình cũng thử đọc qua nhưng vẫn chưa hiểu thật đúng nghĩa từ manip :-B
    Ảnh mình giảm độ phân giải lại vì ảnh gốc chụp máy cơ nên hơi cao, các bác góp ý dùm mình.

Mình lấy ảnh cá nhân làm thử nghiệm nên mọi người đừng dùng thông tin này để :( Xin cám ơn.

...
    sharinegan thích bài viết này
  2. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

3. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Rồi xong @@
  4. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

gần giống rồi, nhưng màu sắc nhìn chán quá, bạn làm theo tông trầm nhìn nó bí ẩn nguy hiểm, hợp với cái mặt nạ hơn
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Photo effects :-? 8-|
  6. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

PTS toàn diện hết đấy @@
  7. fva124

fva124 Thành viên cấp 1

ảnh này chụp bằng máy cơ mình đi bằng đầu nhé ^_^
  8. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

ảnh trên tui nén độ phân giải rồi ông và lỡ nén nhỏ qua úp cho lẹ thôi, còn ảnh gốc kích thước gần 40mb 1 tấm úp sao nổi :) đơn giản vậy mà ông ko nhận ra à :)

" Ảnh mình giảm độ phân giải lại vì ảnh gốc chụp máy cơ nên hơi cao, các bác góp ý dùm mình. "

đúng là chỉ coi hình ko đọc ps nên .. haiz

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threads/nhu-the-nay-co-phai-manip-ko-may-bac.56465/#ixzz31l97VlWK
  9. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

File RAW hay file gì mà 40MB ghê thế :-ss
  10. fva124

fva124 Thành viên cấp 1

cũng thông cảm, không phải dân ảnh nên không biết và hay bị lẫn lộn giữa DSLR và SLR. Máy chụp ra cái tấm này chắc nó có màn hình lcd, có sensor, có chip, có thẻ nhớ, chắc nó là máy cơ ^_^ Đơn giản vậy mà ông không nhận ra à?
  11. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

ùm @@ phải chuyển sang jpg thì còn tầm 20mb giảm xuống để ghép cho dễ, máy mình cấu hình cũng lâu đời để max xử lý chậm lắm :)
  12. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

thì tui ko biết thằng thợ nó chụp nó kêu máy cơ :v
  13. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

14. fva124

fva124 Thành viên cấp 1

file raw 40mb cũng là bình thường, chắc raw của con d800.

Ủng hộ diễn đàn