Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhức đầu về retouch hình sản phẩm sao cho giống thật, mình bán tranh cá 3D Ae nào bơi vào giúp mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi An Nguyen.9298, 14/11/15.

Lượt xem: 2,023

1. An Nguyen.9298 Mới đăng kí

Mình đang chuẩn bị bán tranh cá 3D. Hiện tại mình tự chụp nên nhờ ae pro vào tư vấn giúp mình hoặc có thể cho mình 1 tấm để chiêm ngưỡng tay nghề a.

...
  2. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Để nó vào một khung cảnh bố cục ổn ổn xem. Ánh sáng đẹp nữa thì mọi cái đơn giản. Bạn nên chụp ngoài trời ánh sáng dễ chụp hơn.
    An Nguyen.9298 thích bài viết này
  3. An Nguyen.9298

An Nguyen.9298 Mới đăng kí

Mình chụp thử rồi, mà vẫn phải retouch tại có 1 số điểm mình muốn lấp đi như đáy chén phản chiếu chằng hạn, mình cứ thấy nó thiêu thiếu gì dưới con mắt gà của mình @@
    oceankingdom thích bài viết này
  4. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Cái này mua về người ta sẽ bày biện trang trí, bạn đặt nó vào vị trí trang trí rồi chụp sao cho đẹp là được. Còn cái phản chiếu thì bạn chụp đừng chơi đèn flash sẽ không lo phản quang quá mạnh.
    Thường chụp trong nhà hay dính đèn này đèn kia nên mình mới nói nên chụp ngoài trời :v
  5. An Nguyen.9298

An Nguyen.9298 Mới đăng kí

bạn cho mình skype nhé

Ủng hộ diễn đàn