Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những Animated short film hay và nổi tiếng từng được đề cử và đoạt giải Oscar

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Liebestraum, 16/12/12.

Lượt xem: 7,757

1. Liebestraum Clone Stamp Talent

Mình đặc biệt rất thích thể loại Animated short film đặc biệt là của Pixar và nhận ra có 1 bộ phận lớn các bạn trẻ cũng rất quan tâm đến thể loại này.
    Hôm nay mình xin giới thiệu một số short film mình biết cũng như rất nổi tiếng trong đó có 1 số đã được đề cử và 1 số đoạt giải oscar cho mọi người trong forum mình :)
    Chắc trong số này rất nhiều film bạn đã xem vì độ nổi tiếng của nó là trên toàn thế giới :)

Đầu tiên là Presto của hãng Pixar và Disney, chắc đây là một trong những short film nổi tiếng nhất được lan truyền trên mạng với nội dung cực hài hước và hấp dẫn
    Tiếp theo là French Toast, 1 bộ film đầy tính nhân văn về một lão ăn xin
    Impossible kể về 1 chú chim vô tình điều khiển được chiếc cặp của tổng thống làm 1 đặc vụ sống dở chết dở
    Một short film cũng tương đối nổi tiếng khác, Geri's Game kể về 1 ông lão chơi cờ 1 mình, phải nói là cực sáng tạo luôn :D
    Giải Oscar năm 2007 cho film ngắn hoạt hình xuất sắc nhất, Oktapodi kể về cuộc chiến bảo vệ tình yêu của 2 chú bạch tuộc, phải nói là rất thú vị ;))
    1 short film khác cũng từng được giải Oscar, Cha và con gái có lẽ là short film nổi tiếng nhất từng được biết tới, cũng rất nhiều lần xuất hiện trên truyền hình Việt Nam. Chắc không ít người đã từng rơi nước mắt khi xem bộ film ngắn này.
    Jack Jack attack là short film dành cho fan của Gia đình siêu nhân nhé, cậu con út của 2 vợ chồng siêu nhân có quá nhiều năng lực mà họ không biết
    Tiếp theo là short film của Wall-E cũng không kém phần thú vị
    Burn-e​

Và M-O​
    For the Birds và Partly Cloudy - cũng quá nổi tiếng rồi phải không :)
    One Man Band - Câu chuyện về 2 ban nhạc chỉ có một người mỗi ban
    This way up - Câu chuyện hài hước về hai ông già chở xác mẹ đi chôn với đầy khó khăn nguy hiểm nhưng cuối cùng lòng hiếu thảo đã giúp họ hoàn thành cuộc hành trình khó khăn.
    Ngôi nhà những khối hộp - Oscar cho phim ngắn xuất sắc nhất 2010, câu chuyện rất ý nghĩa về sự nóng lên toàn cầu.
    Còn 1 số short film nổi tiếng khác nhưng mình tạm thời không tìm được, bạn nào biết nhiều hơn bổ sung cho mình với nhé :)
    Hy vọng topic sẽ trở thành kho short phim bổ ích cho mem Vds chúng ta :)

...
    Eminem, mr_minh_269, The_End13 người khác thích bài viết này.
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

hem thể thíu cái nì :D
    Partly Cloudy
    TwoLiebestraum thích bài viết này.
  3. Two

Two Thành viên cấp 3

Đi mua ít bỏng ngô đã :3 :3 :v :v
    Liebestraum thích bài viết này
  4. thuynganquan

thuynganquan Thành viên cấp 2

hại mình đêm hôm xem mãi ko hết (:|
  5. Mr. MT

Mr. MT Mới đăng kí

Không có Vietsup sao bạn...
  6. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Bổ sung thêm cho chủ thớt này:​
    La lunar - đầy sáng tạo và lãng mạn:
    Creepy - pha lẫn một chút kinh dị
    Dug's special mission - ngày sinh nhật đáng nhớ của chú chó Dug
    Day & Night - đã cũ nhưng xem lại vẫn ko chán
    The_EndLiebestraum thích bài viết này.
  7. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Em update lên thớt bác mod nhé :D hay bác update lên lun :D
  8. Liebestraum

Đa số là không lời mà bạn
  9. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Nhà ai người đấy giữ, thớt ai người đấy chỉnh đi chứ :>.
  10. Liebestraum

Có ở trên rồi mà bác :D
    HSP thích bài viết này
  11. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Mình cũng thích thể loại này ! Vừa ngắn vừa hay!
  12. HSP

HSP Thành viên cấp 4

đọc xong mún bật ngửa :))
  13. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

đánh dấu xem dần :x
  14. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

cái này có tính ko ??
  15. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Mình khoái nhất DAY & NIGHT <3
  16. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Gạch đã, mai xem, giờ khuya rồi, còn chơi game, thời gian đâu mà phim với pho. :D
  17. Liebestraum

Hay quá bạn, mình up lên nhé :)
  18. Liebestraum

Mình nghĩ ở đây chắc ai cũng xem " Cha và con gái " trước đây rồi nhỉ :D đó là film mình thích nhất :x Lần đầu xem hồi còn nhỏ xém khóc :-s

Ủng hộ diễn đàn