Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những bức ảnh có thể khiến bạn rơi nước mắt

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bộ ảnh ấn tượng' được đăng bởi Liebestraum, 19/6/13.

Lượt xem: 11,631

1. Liebestraum Clone Stamp Talent

Mỗi bức hình dưới đây đều kể một câu chuyện. Những câu chuyện đời thường, giản dị nhưng có sức lay động tận tâm can người xem. Và bạn có thể rơi nước mắt.

[​IMG]Những người già tại Nhật Bản đã tình nguyện tham gia xử lý sự cố tại nhà máy điện hạt nhân Fukushima để những thanh niên trẻ không gặp phải nguy hiểm khi tiếp xúc với phóng xạ.
    [​IMG]Hai người đàn ông ở Nauy cùng giải cứu một chú cừu bị rơi xuống biển.
    [​IMG]Thông báo tại một cửa hàng bán sách: “Trong giờ bán hàng, giá bán những cuốn sách này là 50 xu/cuốn. Khi hết giờ bán sách, bạn hoàn toàn có thể mượn đọc hoặc giữ cuốn sách nào mình thích và có thể trả tiền cho chủ cửa hàng sau. Bất cứ khi nào bạn muốn đọc sách mà không có tiền mua, hãy cứ tự nhiên tới đây. Rất chào đón những ai muốn quyên góp sách cho cửa hàng”.
    [​IMG]Trong cuộc thi điền kinh tổ chức tại Tây Ban Nha hồi tháng 1 năm nay, vận động viên người Kenya - Abel Mutal là người chạy nhanh nhất. Tuy vậy, khi gần cán đích, do không hiểu rõ luật thi, Abel tưởng mình đã về đích và dừng lại. Người chạy về đích thứ hai là vận động viên nước chủ nhà Ivan Fernandez Anaya. Anh đã chạy lại gần Abel để ra tín hiệu giúp Abel hiểu rằng đích vẫn còn cách một đoạn nữa, Abel chạy tiếp, Ivan giữ khoảng cách để nhường Abel về đích trước.
    [​IMG]Tấm biển đặt trước một nhà hàng nói rằng những bữa ăn miễn phí cho người vô gia cư sẽ được phục vụ từ 3-5 giờ chiều mỗi thứ 6 hàng tuần.
    [​IMG]Một người đàn ông Ấn Độ giải cứu những chú mèo con khỏi vùng nước lũ.
    [​IMG]Nếu bạn đang thất nghiệp và cần giặt đồ thật tinh tươm để đi dự buổi phỏng vấn xin việc, chúng tôi sẽ giặt giúp bạn miễn phí.
    [​IMG]Một người đàn ông ở Rio de Janeiro đã đưa cho cô gái vô gia cư đôi dép của mình khi cô bé đi chân trần trên nền đường bỏng rát vì nắng.
    [​IMG]Một chú mèo con suýt bị ngạt khói trong một trận hỏa hoạn được các nhân viên cứu hộ cho thở oxy.
    [​IMG]Một chú gấu trúc Trung Quốc hoảng sợ ôm lấy chân cán bộ kiểm lâm sau trận động đất.
    [​IMG]Trong một cuộc biểu tình diễn ra ở Brazil, một toán binh lính đã được cử đến để duy trì an ninh trật tự. Khi người dân bắt đầu trở nên quá khích, một người lính đã nói: “Đừng đánh nhau, làm ơn, hôm nay là sinh nhật của tôi”. Sau đó, đoàn người biểu tình đã cử người đi mua bánh sinh nhật tặng người lính. Một buổi biểu tình có nguy cơ trở thành bạo lực đã diễn ra trong hòa bình.
    [​IMG]Một chú sóc ở thành phố Berlin, Đức bị mắc kẹt ở nắp cống, cảnh sát cứu hộ đã tới để giải cứu cho chú sóc.
    [​IMG]Sau cơn bão Sandy xảy ra ở Mỹ, đa số hộ dân bị mất điện, tuy vậy, vẫn có một số gia đình có điện. Lúc này, nhu cầu thông tin bằng điện thoại rất lớn. Một gia đình có điện đã dán thông báo và cài sẵn các ổ điện ở cổng với thông điệp rằng: “Nhà tôi vẫn có điện, các bạn hãy tự nhiên sạc điện thoại”.
    [​IMG]Những đồng xu lẻ được dán ở một quầy phục vụ đồ ăn nhanh tự động để dành cho những người thất nghiệp hoặc vô gia cư có thể mua nước hoặc đồ ăn nhẹ.
    [​IMG]Giải cứu chú chó nhỏ.
    [​IMG]Một cậu bé Ấn Độ đang trút nước từ chai của mình sang chai của những người vô gia cư trên phố.
    [​IMG]Chủ và tớ chăm sóc cho nhau.
    [​IMG]Các em nam sinh tại một trường tiểu học ở bang Minnesota, Mỹ đã cùng cạo trọc đầu để động viên một bạn học mắc bệnh ung thư.

Nguồn Dantri.com

...
  2. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Đúng là tội con sóc, nhưng nhìn thấy buồn cười :)) liên tưởng đến trò đập chuột :))
    Kanzz.Elf, rubi0, Suntn19912 người khác thích bài viết này.
  3. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Ý thức, trách nhiệm. Sức mạnh của 1 cường quốc là đây.
    SusamiLiebestraum thích bài viết này.
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

nên rơi nước mắt trong nước trước rồi khóc cho thiên hạ sau :">

Kanzz.Elf, Zet, bearpro17 người khác thích bài viết này.
  5. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Trên thế giới này, vẫn còn những tấm lòng đong đầy tình người. Con người vẫn chưa thực sự vô cảm hết thảy ! <3 <3

Liebestraum thích bài viết này
  6. AmateurTZ

Ôi những con số 0 dài dằng dặc.
  7. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

banbaonylong ??? Những bức ảnh trong bài này là nói về tình cảm con người dành cho nhau. Tất cả đều nên học tập kể cả người Việt Nam. Đó cũng chính là câu trả lời cho những cái bạn trẻ vừa đăng tải đó.
    Nhìn câu "nên rơi nước mắt trong nước trước rồi khóc cho thiên hạ sau :">" của bạn trẻ là hiểu bạn chưa đọc mà đã lao vào phán bừa rồi.
    Quá hài với những thể loại như bạn. LÀM ƠN "động não trước khi nói" .... nếu bạn có não.
    rubi0Trần Hưng Thịnh thích bài viết này.
  8. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Văn Trần Mở miệng ra cứ bảo Nhà Nước thế này thế nọ. Xem lại bản thân mỗi người xem thế nào, ý thức ra sao, ý thức người dân tốt tự khắc sẽ giảm thiểu được TIÊU CỰC. Ngay chính bản thân mình khi soi lại còn thấy tự xấu hổ nữa là, may là còn biết tự nuôi thân kiếm sống. Nước nào chẳng có bất cập, xã hội nào mà chẳng có mặt trái của nó, tự biết mình có cái gì trong tay để mà phấn đấu cải thiện cho chính bản thân thì tốt hơn là ngồi đó BÁN THAN VỚI CHÉM GIÓ.
    PS: Việt Nam mình họ ĐỔ hơi nhiều đấy, quen thói cái gì TỐT là của tao, cái gì XẤU là của mày,...
    Suntn1991, ..Bin..Liebestraum thích bài viết này.
  9. luisleo29

Văn Trần
    "Dân là nước, nước đưa thuyền lên, nước cũng có thể lật thuyền", bạn nghe câu "lấy dân làm gốc" không? NN có bao nhiêu người, dân có bao nhiêu người? Đừng nói cha mẹ, dù có được giáo dục, bản chất của đứa con không tốt, thì cũng vậy mà thôi "Cha mẹ sinh con trời sinh tính" mà, giáo dục chỉ là nền tảng, còn cái bản thân của nó thế nào là tự do nó quyết định. Trong lớp học, kiến thức truyền lại bằng nhau, tại sao có đứa giỏi đứa ngu? Xã hội cũng vậy, có tốt kẻ xấu. NN cũng thế, cũng có ông nọ ông kia. SAO CỨ PHẢI CÀO BẰNG, QUY CHỤP?
    Ngồi than NN này, NN nọ có giải quyết được gì không? Hay tăng thêm bức xúc, tăng thêm tiêu cực,... Lo bản thân mình trước đi "Cha ăn mặn con khát nước" đời có nhân - quả mà, ai làm xấu thì cũng phải lãnh hậu quả thôi. Ý kiến làm gì cho hại não.
  10. luisleo29

Văn Trần
    Bạn nói mắc cười vãi, xin phép:
    =)) =)) =))
    Thế thì tôi cũng xét tổng thể giống bạn nhé! Xã hội toàn kẻ xấu, người dân toàn kẻ xấu (CÁI NÀY ĂN GẠCH ÍT LẮM) :-ss
    Thế NN với Dân, là người máy với người hả bạn? Nhỏ chưa lo xong thì lấy gì lo cái lớn, bản thân chưa làm chủ được chính mình thì lấy cơ sở gì làm chủ cái lớn hơn (Hay là ngồi nói phét, chém gió)? Tôi đang nói khía cạnh về cá nhân mỗi người, ngồi trách than NN thì có giàu, có mập, có khôn ra được tí nào không? Thay thế vào đó, suy nghĩ làm thế nào cho mình khôn hơn, giàu hơn, sẽ khỏe hơn. Đời sống của mình là của mình, liên quan gì tới NN, hay là mấy ông này bà nọ sống giùm bạn, điều khiển đời của bạn? Bản thân đã sống tốt hay làm lợi ích gì cho Đất Nước chưa mà ngồi đó NN này NN nọ, hay góp phần tiêm nhiễm tiêu cực cho mọi người? Ý thức của mỗi người tốt, thì XH tự động tốt lên thôi, NN cũng sẽ tốt lên, cái gì không tốt rồi cũng sẽ bị loại bỏ để cái tốt thay thế, quy luật đào thải tự nhiên thôi?
    Vô dụng, vô trách nhiệm là những kẻ ăn không ngồi rồi, ăn bám, không chịu cố gắng phấn đấu học hành, lao động mà ngồi đó suốt ngày than trách, đổ thừa hết cái này tới cái nọ đấy!!!
    Bạn chưa hiểu những gì mình nói thì đừng vội phán tiêu cực - tích cực, bạn xem lại những comment của bạn xem tiêu cực hay tích cực? Cảm hóa vạn vật bằng cách tiêm nhiễm cho nó những suy nghĩ ca thán, trầm uất, tiêu cực về cuộc sống hay sao? Bạn không hài lòng về NN mà không làm gì được thì xách vali, làm thủ tục, qua nước khác mà sống :"> cho bớt ức chế nhé...
    "THÀ IM LẶNG MÀ LÀM ĐƯỢC VIỆC...
    CÒN HƠN NÓI XONG MÀ CHẲNG LÀM ĐƯỢC GÌ!" (THỂ LOẠI TRẺ TRÂU, CHÉM GIÓ, AHBP NÀY NHIỀU LẮM)
    ...
    PS: ĐỌC XONG, NGẪM KỸ CÀNG RỒI HẲN COMMENT REPLY NHÉ!!!
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Liebestraum VN ko học tập đc cưng à, bớt nói giáo điều và nhìn vào thực tế: mọi người coi ảnh mà học đc thì vn đâu có như vầy :">

hình ảnh rất bình thường, chắc chỉ thương cảm y chang bọn câu like thôi. Chú em thử ví dụ thử trường hợp ở vn coi ảnh rồi thay đổi xem nào? :-?

Việc chú em coi "hình ảnh thương cảm" và "dân vn học tập" chả liên wan j đến nhau :-<. Khác biệt về văn hóa, tư tưởng và cả các tổ chức hội đoàn xã hội nên học tập thế nào đc. "bạn già" nhỏ tuổi nên chắc cần học thêm Thói ngụy biện ở người Việt: Anh hùng bàn phím xì to ry nha, mấy cái đơn giản chưa học đừng bày đặt thanh cao
  12. AmateurTZ

Bình tĩnh nào các lão ơi. Đêm qua tớ chỉ được ngủ có 2 tiếng, đầu óc căng hết lên như BCS đây này. Mỗi người hạ nhiệt 1 tí rồi đâu sẽ vào đó.
  13. pitlamgi

pitlamgi Banned

Nếu có thể mình muốn đến Châu Phi 1 chuyến :(

Hoàng PRDSang nôbiti thích bài viết này.
  14. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

banbaonylong Mình đã bảo bạn trẻ động não trước khi nói đi :-j Bạn trẻ có thể chưa đọc bài viết trước khi cmt, hoặc có thể bạn trẻ ... đọc mà chẳng hiểu gì, thế nên mình cũng chịu, không thể suốt ngày phải ngồi giải thích từng thứ cho thể loại như bạn hiểu được.
    Ps : chính cmt bạn đăng mới là hình ảnh thương cảm câu like đó =)) Còn bài viết này là cách con người yêu thương, giúp đỡ nhau ( Hành động fairplay trong thể thao là thương cảm câu like ah =)) ) Thương cảm câu like ở chỗ nào thế, đừng thể hiện việc mình não ngắn như vậy chứ ;)
  15. luisleo29

Văn Trần Thể loại gì hả bạn? Hay là vì tôi dùng não suy nghĩ rồi mới comment, điều đó là điều hết sức bình thường mà, còn bạn không dùng nó nên...? Mà xấu hổ về điều gì? Xấu hổ vì tôi không giống bạn hả? Cám ơn, bạn cao siêu quá mà, sao tôi theo được.
    =)) =)) =))
    "Sống đơn giản cho đời thanh thản" đi bạn à, thực tế 1 chút, đời bạn là của bạn, không phải của ai đâu, mà ở đó blah... blah làm gì.
    Tặng bạn 1 câu "Bạn khó thay đổi bất cứ điều gì, ngoài bản thân mình - Khi bạn thay đổi, cả thế giới cũng đổi thay".
    PS: OK!!! ĐỌC XONG, NGẪM KỸ, RỒI HẲNG COMMENT REPLY NHÉ.
  16. Tạ Minh Hảo

Tạ Minh Hảo Thành viên cấp 2

nói chung Nước ngoài cũng có nhiều và VN cũng có nhiều và mấy bác kia đừng tổ lái nữa, có gì pm inbox nhau tranh luận cho tiện :D.
    PEACE!
  17. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

- Cãi nhau khô cổ, pha nước chanh lấy sức chữi nhau tiếp nhé ....
    ......... Người Việt có cái bệnh róng cổ chữi nhau, gặp việc bu lại nhìn
    - Người Tốt Việt Nam không ít nhưng ít được biết đến.
    - Tốt, xấu nước nào chả có, tại sao hình ảnh VN lại ít xuất hiện, sao mấy bác không bớt rảnh rỗi đi tuyên truyền giúp đời đi mà bừa nhau đến nát bàn phím
    Tìm Thấy thích bài viết này
  18. Tìm Thấy

Tìm Thấy Thành viên cấp 2

Đã đọc bài, đã đọc cmt và tớ là tớ thấy cái bạn chẳng hiểu gì về nhau hết :)) Ai cũng đúng cả. cái quan trọng là có cùng tư tưởng cùng trí hướng ko thôi @@
    Chính xác là bạn chủ thớt muốn chia sẻ và để m.n biết đến + học tập theo. Nhưng cá nhân mình sau khi xem xong cũng thấy bt, hình "sóc mắc kẹt" xem còn thấy vui vui. có lẽ nào mình là người vô tâm và thiếu cảm xúc đến thế. Cơ mà thẳng thắn mà nói những hình ảnh này giờ nham nham ra ấy. có khi còn dùng vs những mục đích câu like, bán rẻ tình thuơng của con người. Bên dưới có ảnh về người dân VN có lẽ thực tế và dễ gây xúc động hơn những tất cả chỉ thay đổi nếu chúng ta hành động thôi!!!! Bài viết có hay, clip có xúc động thì nó cũng chỉ là cảm xúc thoáng qua...........
    Tạo sự thay đổi mạnh mẽ chỉ có 1 cách là tất cả mọi người cùng :"Đồng thanh, đồng khí, đồng trí, đồng lòng". Mỗi người trong chúng ta tự có ý thức + trách nhiệm thì xã hội mới tốt hơn được. Tinh thần là luôn nhường nhịn, giúp đỡ, học hỏi lẫn nhau chứ phân định tốt xấu, so sánh này nọ làm gì??? Mình thì vẫn luôn tự hào và tin tưởng vào 1 đất nước VN đẹp giàu :)
    P/s: Gạch đá bao nhiêu chắc cũng chả đủ để mua tàu bọc thép vs nhà trọc trời :( Các bạn chém nhẹ tay :|
    vytv1412 thích bài viết này
  19. Nguyễn Việt Đức

Nguyễn Việt Đức Thành viên cấp 2

Mình thấy các bạn tranh luận điều giống kiểu AHBP quá. Cái này là do ý thức của mỗi người không chỉ từ giáo dục, xa hội mà còn từ cách nhìn nhận của mỗi người, không phải ai cũng giống nhau và mọi người của đất nước nói trên điều giống nhau. Việt nam mình sao lại không có chẳng qua là bạn có biết, hay đã gặp rồi có nhớ hay không mà thôi. Mình lấy vd điển hình là bình nước uống miễn phí ở các con đường tại HCM đây. Nó cũng là tình người với nhau, vậy tại sao mọi người không nói? Đừng cái gì cũng nói đất nước mình là đa phần là xấu, và lấy cái cớ đó xấu hổ với thế giới. Đât nước mình còn tốt hơn cả 1 số nước trong các vấn đề vè XH -GD -KT- CT đó
    luisleo29 thích bài viết này
  20. em_la_ngoc

em_la_ngoc Thành viên cấp 2

các bác tổ lái vãi, mỗi người đều có cái đúng của mình, em thì thấy câu này là đúng chuẩn nhất
    "Quân với dân như cá với nước" ----> Nước nuôi cá sống, cá ị vào nước \:D/
    vytv1412 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn