Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những poster sáng tạo vì trẻ em của UNICEF

Chủ đề thuộc danh mục 'Tạp chí design' được đăng bởi Ngựa Hoang Gemini, 29/4/13.

Lượt xem: 5,109

1. Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Cùng xem hình ảnh quảng bá cho các chiến dịch vì trẻ em gây ấn tượng mạnh của Quỹ Nhi đồng Liên Hiệp Quốc UNICEF.

BẢO VỆ TRẺ EM KHỎI LẠM DỤNG VÀ BẠO LỰC

Nếu bạn không đứng lên bảo vệ trẻ em khỏi sự lạm dụng và xâm hại, vậy thì ai sẽ bảo vệ các em? Những viên gạch đồ chơi này chăng?

... hay là chú chó bông?

... và những mô hình lính nhỏ, liệu chúng có thể bảo vệ các em khỏi xâm hại và lạm dụng?

GIÚP ĐỠ TRẺ EM CÓ NƯỚC SẠCH

1,5 triệu trẻ em bị tử vong hàng năm vì ô nhiễm nguồn nước.

Số lượng này còn nhiều hơn cả trẻ em tử vong vì chiến tranh.

Poster kêu gọi ủng hộ tiền ($1 - tương đương 20.800VND) cho mỗi cốc nước sạch bạn uống ở nhà hàng để ủng hộ vào quỹ nước sạch vì trẻ em của Liên Hiệp Quốc.

PHÁT TRIỂN GIÁO DỤC

Xây dựng lại trường học, phát triển nền tảng kiến thức cho trẻ em - hình ảnh của chiến dịch giúp đỡ xây dựng trường học cho các em nhỏ sau thảm họa động đất ở Haiti.

Poster kêu gọi phát triển giáo dục dành cho con gái ở các đất nước Hồi giáo.

Hình ảnh cho một chiến dịch kêu gọi văn hóa đọc dành cho tuổi teen - lứa tuổi "mơ màng": Nếu như việc đọc bị cấm đoán, liệu bạn có muốn thử?

VÀ CÁC VẤN ĐỀ KHÁC

U - (chính bạn) là người giúp đỡ UNICEF.

Trẻ em không thể thoát khỏi những bệnh truyền nhiễm. Tiêm phòng là cách duy nhất để bảo vệ con bạn.

Một chiến dịch của UNICEF Indonesia trong tình trạng trẻ em nước này xem TV trung bình 5 tiếng/ngày. "Hãy nhìn những thứ xung quanh bạn khi màn hình được tắt đi" - nâng cao nhận thức cho cha mẹ và trẻ em về những hoạt động vui chơi thú vị hơn việc "dán mắt" vào màn hình.

Nguồn: kenh14.vn

...
    Sói, luutinhvi, Nguyễn Thanh Thảo9 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn