Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nikon 5200 vs 600D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi phuongthustudio, 16/7/14.

Lượt xem: 2,610

1. phuongthustudio Thành viên cấp 5

Em đang sử dụng con lumix Gf5 , nay muốn mua thêm 1 trong 2 con 5200 và 600D ; càng tham khảo trên mạng càng bùng nhung đau cả đầu ;
    ưu điểm 600D thay đổi lens cho hội bạn dễ dàng ; định quất phút cuối nhưng hôm qua trong nhóm bạn có con bạn mới nhập có 600D ; mang đi test thì thấy chất lượng ảnh thua con 5100 ; nghe dân mạng thấy bảo 5200 nâng cấp cấu hình của 5100 ; giá rẻ có lên mua 5200 thay vì 600 D
    VDS có bạn nào có 5200 cho mình xin vài pic chụp chân dung và phong cảnh với ạ
    Xin cám ơn ;;)

...
  2. Jazz Logic

Jazz Logic Thành viên cấp 1

Đều là dòng tập chơi, thì nên xài 600D khoảng <11tr tiết kiệm được bao nhiêu thứ :D Cần thì mình cho bạn vài địa chỉ khá tốt trên SG :D
    phuongthustudio thích bài viết này
  3. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:3 mình đang ở Malaysia :D sao 600 D lại tích kiệm hả bạn :-?
  4. Jazz Logic

Giá thành bên đó thì mình không biết. Chứ ở VN con Nikon xấp xỉ 12~13m, còn Canon chỉ 10~11. Mà bạn chỉ đang tập chơi, về hậu chắc chắn phải đổi body với lens. Với hai máy này cũng không hơn kém là mấy, cũng chưa cần ảnh chất lượng thực sự cao (hai con này ảnh ra tốt), nên lựa chọn ở đây thì Canon là hợp lý.
    :D
    Hình mình lấy từ Canon 600D đây:
    13/7/2014
    của Nate Hình Dạo, trên Flickr
    Test 600D
    của Nate Hình Dạo, trên Flickr
  5. architectp29

architectp29 Thành viên cấp 1

6. phuongthustudio

:D em đc cầm con 600d này rùi ; cũng tính mua ; bọn bạn em 5;6 đứa toàn dùng canon lens dễ mượn ; em dùng panasonic Gf5 loại ko gương lật ý lens đắt kinh khủng ko chụi đc nhiệt
  7. phuongthustudio

architectp29 :D chất quá thôi chốt con Nikon 5200 ; nghĩ càng đau đầu
    architectp29 thích bài viết này
  8. Jazz Logic

Một phần do người chụp nữa, chắc bác trên chụp cứng tay rồi. Giờ tuỳ bạn thôi, ra lấy hai máy ra cầm tay xem con nào ưng thì lấy
    =P~
  9. leminh211

leminh211 Thành viên cấp 1

1 vote cho d5200 bác ơi canon em chưa đụng máy 3 số :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn