Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nơi ấy con tìm về

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi Su Thang, 10/10/14.

Lượt xem: 2,843

1. Su Thang Thành viên cấp 1

...
    Tạ Thị Liên thích bài viết này
  2. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

thể loại này là gì
  3. trongcoi28993

trongcoi28993 Thành viên cấp 1

4. Su Thang

Su Thang Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 10/10/14
  5. huynhtoan.it

Bạn thấy nó đẹp hả :v
  6. Su Thang

Su Thang Thành viên cấp 1

huynhtoan.it Chào bạn, đẹp hay không thì mỗi người có mỗi nhận xét, mình không quan niệm đẹp hay xấu để post lên đây, chỉ vì đây là mình tham gia diễn đàn của những người có cùng sở thích... còn nếu bạn có ý kiến gì thì mình nghĩ bạn cứ nhận xét thoải mái.
    Thanks bạn.
    B O G U S thích bài viết này
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình thấy cmt của huynhtoan.it tiêu cực quá! Đây là box trưng bày tác phẩm thì cho dù tác phẩm có kém cỡ nào họ cũng có quyền đăng mà! Nhiệm vụ của người bình luận là góp ý đánh giá để giúp cho chủ thớt hoàn thiện hơn! Chứ như ý bạn phải đẹp mới đc đăng sao :)
  8. Lee Minh

Lee Minh Thành viên cấp 1

Cũng đẹp đó chứ nhưng phần Typo vẽ chưa tốt, đường cong ko mượt
  9. huynhtoan.it

Bác thớt: Mình xin lỗi, keke tại thấy bác nhiệt tình quá, mình hỏi loại nào hok phải vì mình hok biết mà vì mình thấy nó hok phải typo. Cái chất của typo là text + content image mà bác lại bỏ mất cái chất đó rồi, và image cũng phổ thông nữa

Phạm Hữu Dư. Bác ơi thà là tác phẩm của họ, đằng này chỉ là một cái hình travel của tour ThaiLand ghép vô cái typo thật sự rất ức chế.

Tui nhớ cách đây không lâu có cái phong trào hoy đi nha. Thà là của tác giả làm ra chứ những trò lấy ảnh xong chế lại ăn theo ngại lắm.

Nhiều lời nhỉ.
  10. Đỗ Life

Đỗ Life Mới đăng kí

huynhtoan.it Mình thấy chả có gì cả bác ạ. Lấy ảnh rồi thêm Typo vào thì coa gì đâu nhỉ? Mấy post khác cũng vậy thôi bác ạ. Dù bác có Typo đẹp hay không thì bác đừng dùng lời lẽ xúc phạm như vậy bác à.
    Su Thang thích bài viết này
  11. Trương Minh Bách

Trương Minh Bách Thành viên cấp 2

trông đẹp rồi. cái text này mình cũng... k làm đc :)
  12. Kienvx

Kienvx Mới đăng kí

Tác giả có sự đầu tư về title, tạo được sự liên kết, liền mạch giữa các từ. Về ảnh thì khá đẹp còn mình không quan tâm lắm chuyện nó có phổ thông hay không phải là tự chụp. Đối với vấn đề truyền tải thông điệp, khi đọc nội dung title người ta như đang hồi tưởng về một nơi xa xăm nào đó kể cả mặt không gian lẫn thời gian. Đồng thời bức ảnh nó cũng mang trong mình một thông điệp riêng, đánh dấu sự chuyển đổi nhẹ nhàng, từ từ một cách chậm chạp của một thời khắc trong ngày. Tuy nhiên dáng dấp của chữ với khá nhiều khúc cua, ngoặt đột ngột táo bạo lại tạo lên sự khỏe khoắn, mạnh mẽ. Đây chính là sự đối lập hoàn toàn với nội dung cũng như hình ảnh của tác phẩm. Có những sự đối lập hay tương phản tạo ra thành công (ví như sự sáng tối trong bức anh này) nhưng không phải lúc nào cũng vậy, bởi nghệ thuật không phải là toán học :D. Vậy có nên chăng ở đây tác giả nên sử dụng đến sự đồng điệu, tạo các nét mượt mà, chuyển tiếp nhẹ nhàng hơn giữa các con chữ nhằm tạo ra sự liên kết cần thiết ?
    Su Thang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn