Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nội thất chung cư

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi Tunt, 25/3/13.

Lượt xem: 3,098

1. Tunt Thành viên cấp 1

*Mở cửa bc vào*
    Hôm nay mình mới tham gia vào diễn đàn, dưới đây là vài bức hồi làm tốt nghiệp *khoe* để ra mắt với mọi người.
    Mong được học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm từ các bạn >:D<

*Đóng cửa đi ra*

...
    Gorffy, ltpnhung, MrOdd3 người khác thích bài viết này.
  2. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

bác ren như thật vậy :D có gì post luôn phần setting cho em học hỏi :D
  3. oldcat

oldcat Thành viên cấp 1

bác ren ảo quá...e cũng có cùng ý như #2 :))..bác chỉ thêm setting cho e học hỏi phát :)
  4. Tunt

Tunt Thành viên cấp 1

Phần ren mình chỉnh theo setting của 1 clip hướng dẫn trên Youtube, link cháu nó nè :D

Hồi làm bài này loay hoay mãi khoản ren, có Vray nhưng thiếu kinh nghiệm :)))) vớ đc cái link hướng dẫn ngon vãi
  5. oldcat

oldcat Thành viên cấp 1

thank bác chủ thớt :)
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

Màu đẹp thật :-bd
  7. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

thanks chủ thớt :)
  8. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Pic 1 thấy mấy cái gối nó hơi giả giả, bạn chỉnh lại cho giống tí nửa đi, ngoài ra thì đẹp :D
  9. Tunt

Tunt Thành viên cấp 1

Thanks bạn, mình đặt nó còn hơi cứng k đc tự nhiên :-?
  10. Sad_Angle

Sad_Angle Thành viên cấp 1

ấn tượng màu sắc phòng khách là cảm nhận đầu tiên..như chưa ra chất phần gối ôm
    phòng ngủ bác cho tông màu ấm hơn tý thì sẽ đẹp hơn..để màu tường xám như thế không thích mắt cho lắm
  11. Tunt

Tunt Thành viên cấp 1

Thanks bạn, mình sẽ chú ý :D
  12. MrOdd

MrOdd Thành viên cấp 1

Phối cảnh của bạn màu sắc khá sáng sủa, tuy nhiên chưa rõ khối. Bạn nên chú ý một chút về độ đậm nhạt của từng ánh sáng ( ví dụ ánh sáng ngoài trời có cường độ mạnh hơn thì nên tăng độ đậm cho bóng) Và chất của model cũng chưa rõ ( thứ cần bóng phản xạ thì ko rõ : tivi, lọ hoa. Gối và đệm giường, đệm salon nên chọn bum phù hợp hơn. Sàn nhà thường có độ bóng, nên có thêm phản xạ). Cách chọn view bạn cũng nên chọn view sao cho làm nổi bất đối tượng mình muốn thế hiện.
    Tunt thích bài viết này
  13. Tunt

Tunt Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn :D
  14. MrOdd

MrOdd Thành viên cấp 1

Có thời gian chỉnh sửa lại, up lên anh em chém gió tiếp
  15. huuduc10

huuduc10 Thành viên cấp 1

đẹp :-bd
  16. Elegant

Elegant Thành viên cấp 1

Bạn bảo vệ đc mấy điểm vậy :x
  17. ducph2201

ducph2201 Thành viên cấp 1

em xin nhận xét thật :) bài bác không ổn :) có thể ở đây nhiều bạn chuyên về nhiếp ảnh và blend nên chưa hiểu rõ về bộ môn này đâm toàn khen những câu rất an toàn
    1.camera bác đặt gây cảm giác nhức nhối khi xem và không có chủ thể (bác nên xem lại 1 số tài liệu về bố cục trong camera nhiếp ảnh)
    2.màu sắc chưa hài hòa và vật liều thì fail hoàn toàn
    3.có lẽ đây chỉ là phần phụ trong đồ án nội thất nên ý tưởng và design bác làm không kỹ
    Em có đôi lời vậy có thể không vừa tai bác nhưng hy vọng bác cố gắng hơn nữa :)
  18. hutiugo

hutiugo Thành viên cấp 1

mình nói thật bạn đừng buồn nhé vì mình cũng là dân kiến trúc chuyên vẽ 3d. màu sắc và hình khối thì mình không nói, mình chỉ thấy pic 1 thì cái bàn và cái ghế bị dài quá, nhìn ảo, do camera, pic 3 bố cục ko ổn. mình ko hiểu là bạn lấy cái gì ở đó? còn pic cuối thì cammera bị méo, mình có cảm giác cái tường sắp đổ. Bạn nên để camera ngang và sau đó di chuyển lên xuống hay quay góc, đừng để hai đầu camera lệch nhau, nếu ko khéo sẽ có cảm giác như vậy. Chúc các tác phẩm của bạn lần sau càng đẹp hơn nữa.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn