Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ông Tây rẽ đám đông người Việt đứng xem, cứu người tai nạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Đọc báo - Tin nóng hổi' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 17/2/13.

Lượt xem: 10,838

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Nguồn: Báo Đất Việt

...
    Bo Artist, Shenvi, Suntn19914 người khác thích bài viết này.
  2. ThisIsMyName

ThisIsMyName Thành viên cấp 1

Chửi Trung Quốc cho lắm vào, thực tế người Việt cũng có khá khẩm hơn đâu
    sói nhi, leduc92, superbachdan10 người khác thích bài viết này.
  3. Mr. Kent

Mr. Kent Thành viên cấp 1

haiz. hồi trước bạn mình cũng giúp y chang vậy, tới lúc người nhà tới thì bạn mình bị chửi đánh tới tấp chưa kịp hỏi. Nói ra không phải chê trách gì nhưng còn nhiều việc phải làm để thay đổi suy nghĩ người VN mình.
  4. nvt992

nvt992 Thành viên cấp 1

làm ơn mắc oán, cái này chú mình cũng bị rồi.
    làm người tốt đâu phải dễ
    Jill Bui thích bài viết này
  5. tut4ever

tut4ever Banned

Mình cũng biết trường hợp tương tự Mr.Kent . Tệ hơn "người nhà" chưa cảm ơn được câu nào thì @*! ==' ngay người vừa đưa người nhà đến bv. "Người nhà" hiện đang làm giáo viên nhé +_+
  6. Zeit Ds

Zeit Ds Thành viên cấp 1

Hồi trước ngay chổ xóm mình cũng có vụ xe tông, 2 bên đồng ý tự giải quyết, mình giúp họ dắt xe vào, vừa tấp vào lề bên nhà có ông già bị tông bay tới nói " M biết đi xe k, đi đứng tông ôg già tao thế hả " còn định bo cho mình cái mũ bảo hiểm, nhưng nó vừa dơ tay đã bị xóm mình đập cho 1 trận vì cái tội láo l*n`, xong mới giải thích, tuy bị đập nhưng nó vẫn phải rán nói xl, chứ k là bị đập lần 2 :v ...

Mà lúc vừa tông ng xem thì k thiếu, toàn quan to quan nhỏ,học cao, tri thức etc ... vì xóm mình là xóm Cán Bộ, chỉ có nhà cán bộ mới cấp đất ở khu này, thế mà chỉ có những đứa trẻ trâu mà tụi đó hay gọi là " Giang Hồ " ra giúp thôi ...
  7. nguyễn anh tú

nguyễn anh tú Thành viên cấp 2

tại người nước ngoài ko bik thôi ! chứ nhiều khi làm ơn mắc oán, người thân người ta ra chả hiểu chi mô gì đập mình tơi bời hay nghĩ mình ăn trộm, hôi của, đồ đạc người ta .... muốn giúp nhưng sợ ... sợ làm ơn mắc oán _ _"
  8. sammie.oppa1996

sammie.oppa1996 Thành viên cấp 1

Đọc cái này xong cũng thấy xấu hổ!
  9. Versus

Versus Thành viên cấp 1

thất bại ngay trên sân nhà...
    Nguyễn Hồng Kim Châu, Mắt Bãosuperlouuuu thích bài viết này.
  10. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Tại vì người nước ngoài được bảo hộ mạnh tại VN
    Thời này toàn làm ơn mắc oán thôi.
  11. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

trước bố mình giúp một đứa bé bị xe quệt mà tý bị cả nhà nó hội đồng, may mà có ông xe ôm đứng gần đấy ông nói giúp. Hay có người giúp đưa ng bị nạn vào bệnh viện, xong bị cả nhà đứa bị nạn nó bắt phải đền với cái lý luận "mày gây ra tai nạn thì mày mới đưa vào bệnh viện". Giờ phải dùng câu của Chí Phèo "ai cho tao lương thiện".
    Nguyễn Hồng Kim Châu, Suntn1991red cent thích bài viết này.
  12. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình dính trường hợp nhặt hoa quả vào giúp mà còn ăn chửi là ăn trộm, hôi của.
    Lúc ấy đang đi với bạn gái, thấy 1 cô, tầm 35 40 tuổi gì đó, không phải tai nạn, và chỉ là tự ngã thôi, 2 mẹt hoa quả văng vãi. Mình đỗ xe gần đó có việc nên chạy ra nhặ giúp mấy quả lăn ra xa, tức thì bị cô đó lớn tiếng:"Thằng kia, để im đấy, mày định hôi của à ?"
    Mình nhặt tiếp, đưa vào cho cô ấy, lấy ví 30k.
    "Cháu nhặt giúp cô thôi, cô bán cho bọn cháu 1 cân cam".
    Sau lần đó, mình nghĩ: "Nhân chi sơ, tính bản thiện". Không phải ai sinh ra đã xấu.
    Cô đó chắc cũng vì bị 1 2 lần bị hôi của chẳng hạn.
    Nguyễn Hồng Kim Châu thích bài viết này
  13. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Giờ đúng là phần lớn toàn nghĩ thế này :
    Giúp người đã không được cảm ơn lại còn mắc oán, lâu dần tạo thành tâm lý e ngại thôi.
    red centhth02x1 thích bài viết này.
  14. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

Xã hội càng ngày càng vô cảm, còn người càng ngày càng đáng sợ.....
  15. nothing4ever90

nothing4ever90 Thành viên cấp 1

Không giúp thì bị cho là vô cảm mà giúp thì hay bị "làm ơn mắc oán", mà nhất là cái kiểu thằng con xỉn tự gây tai nạn, bố mẹ nó nhờ mình gần nhà đưa dzô nhà thương rồi cuối cùng ba mẹ nó kêu mình đụng... trời đất ơi thì cũng chẳng đường nào nói nữa, làm người đúng là khó thiệt ~X(
  16. Baby

Baby Thành viên cấp 1

Anh họ của mình trước cũng dừng xe lại chở người bị nạn vào Bệnh Viện...
    Khi người nhà tới bệnh viện thì họ "Tiện tay" đập bể hết kính xe ô tô anh mình mà không cần biết anh mình dừng lại giúp con của họ. #-o
    Nguyễn Hồng Kim Châuhth02x1 thích bài viết này.
  17. Steven Phan

Steven Phan Mới đăng kí

Mình bị pha làm ơn mắc oán như thế này 2 lần:

1 lần tháng 7 năm ngoái, đi biển gặp nhỏ đó bị nước cuốn ra khá xa, mình đang bơi gần đó vội bơi lại cứu. Khổ nổi nó hoảng loạn quá, quơ quào như điên, xém cũng dìm mình chết luôn!!! Mình phải vả nó 1 cái cho nó định thần lại rồi mới dìu nó vào chỗ nông được. Vào tới nơi bồ bịch gì đó của nó mới hằm hằm xông lại nói "DM mày sàm sỡ hắn mà còn tát hắn hả?" rồi tấn công mình luôn, mình làm ơn mắc oán điên quá đập cho thằng này gãy mũi té ngửa ra luôn, máu me tùm lum. Đến khi đè cổ thằng điên đó xuống đất được rồi, nhỏ kia chạy lại ngăn mới làm rõ được sự tình. Khốn nạn!! Thằng đó không biết bơi nên không dám ra cứu, thấy mình vả bồ nó nó đâm nổi điên, ra thấy mình nhỏ con nên mới bố láo bố lếu! Đập cho nó hộc máu mũi ra mới kinh!! Cuối cùng 1 đứa xin lỗi, 1 đứa cảm ơn. Không biết nghĩ sao cho cái tụi nhỏ bây giờ!! 2 đứa đó mới 14,15 là cùng!!

Lần kia thì cách đây 2 năm, đi học thấy nhỏ đó cùng khối bị xe quẹt, té nằm chẹt bẹt trên đường, mình xuống giúp nó (dựng xe lên, chỉnh cổ, bẻ lại phanh, hốt cặp nó lên giỏ...) đang hỏi nó có bị sao không tự nhiên mấy con cùng lớp nó đạp xe tới tưởng mình gây tai nạn xông vào chửi!!! WTF?! Không chấp, mình quay đi thì 1 con kéo mình lại mà tát, mình theo phản xạ tự nhiên, đưa tay lên đỡ, mà mạnh tay quá nên nó ôm tay mà kêu đau. Bọn kia tưởng mình đánh bạn nó định gọi bạn tới đánh mình. Cũng may nhỏ bị quẹt hét lên mà ngăn mấy con này lại chứ không cũng rắc rối to rồi. Nghĩ lại mà thấy điên!!!
  18. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Sao toàn thấy mấy bác review mấy vụ làm ơn mắc oán thế nhỉ :( chẳng lẽ làm người tốt khổ thế sao @-)
  19. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

chỉ nhỏ rất nhỏ..ở chốn SG thì thế này thôi..con người chỉ biết cắm đầu đi học rồi đi làm..làm xog kiếm tiền..tình cảm chả thấy đâu...BÁN AE XA MUA LÁNG GIềNg GẦN..câu này chỉ đúng cho các cụ thời xưa..còn bây giờ các cụ sai BÉT..cơ bản các thành phố lớn đều thế..còn ở Nông thôn..tình cảm giống loài vẫn như các CỤ Nói :)
    BẦU ƠI THƯƠNG LẤY BÍ CÙNg..
  20. Tazi.Nguyen

Tazi.Nguyen Thành viên cấp 1

rât thâm thúy nhưng không đầu không đuôi :(
    Lỳ... thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn