Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

P.S: I miss you~!

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi KiraChan, 11/3/13.

Lượt xem: 2,877

1. KiraChan Mới đăng kí

Đây là lần đầu tiên mình làm mod + blend màu :"> Mong mọi người gạch đá nhiều nhé, mình đang cần xây nhà gấp, hehe. Á, mình up có ba tấm thôi vì thật ra bộ ảnh này chia là 2 concept, về concept nhớ người [ :"> ] thì chỉ có ba bức ảnh này thôi. Khi nào ko đủ gạch thì mình up concept còn lại :P

...
    Đỗ Xuân Vũ thích bài viết này
  2. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Tấm 1 và tấm 2 khá giống nhau nên bỏ bớt một tấm đi..

Tấm 1 khoảng không hơi sáng... nên burn những vùng xung quanh một chút opacity tầm 12% để tạo sự chú ý hơn với mẫu.. Ngoài ra góc này làm con gấu bị chú ý khá nhiều..

Tấm 2: thì màu của áo và màu của chăn khá đậm nên hơi mất tập trung.. nhất là cái chăn.. nên giảm tông xuống một tí.. cả cái thanh gỗ phía trước cũng nên làm mờ đi như hình 1 sẽ ổn hơn..

Tấm 3 bố cục chưa ổn nên con gấu bị đập thẳng vào mặt rồi mới lướt tới mẫu :)

Nói chung 3 tấm hơi giống nhau về concept :D
    Nhoxtete thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn