Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Painting] Lần đầu tiên vẽ bằng chuột các bạn ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Gia Phú, 5/9/15.

Lượt xem: 2,492

1. Gia Phú Thành viên cấp 4

Mình tiếp xúc photoshop cũng lâu, nhưng nhưng việc mình làm chỉ là cắt ghép, chỉnh sửa chứ chưa bao giờ vẽ cả. Mình thì vẽ bằng cọ trên giấy thì ok lắm nhưng khi vẽ bằng chuột (pentool, brush,..) thì có cảm giác là lạ, nói chung là pha màu đi nét nó khác xa với ở ngoài :D:D.

p/s: tác phẩm đầu tay nên không được đẹp, các bác nhẹ tay giúp :-ss:-s

...
    Phạm Hữu DưK.Trang thích bài viết này.
  2. SANGO247.COM

SANGO247.COM Thành viên cấp 1

Bác @giaphu_design vẽ đẹp quá ha, tác phẩm đầu tay thế là ok lắm rồi
    Có điều các đường nét em thấy còn hơi cứng, chưa mềm mại và luột.
    Gia Phú thích bài viết này
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

SANGO247.COM hihi cảm ơn bác :D:D, dĩ nhiên là phải cứng thôi bác ạ, vì mình chưa lần nào cầm brush vẽ cả, toàn cầm cọ hay bút thôi :x
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Đoán không nhầm thì thớt vẽ chân dung thớt đúng không? hình như chuyên môn gọi là Tự hoạ thì phải.
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

K.Trang thích bài viết này
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Đối với những người cầm cọ như bạn: giaphu_design thì việc đầu tiên mà làm một cái gì mới là bao giờ cũng tự vẽ chân dung mình rồi có thể vẽ đến mấy người bạn của mình và chắc chắn ngày xưa mà khi bạn cầm cọ vẽ, tôi nghĩ bạn cũng tự hoạ chân dung mình trước đó.
  7. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Bác K.Trang phán như thánh nhỉ =))
    Gia PhúK.Trang thích bài viết này.
  8. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

có ai tò mò tác phẩm cầm cọ ko :D
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

K.Trang bạn nói vậy quá ư là đúng đi chứ :D:D, hồi ấy còn trên ghế nhà trường, hồi trung học á, tác phẩm đầu tiên vẽ người là vẽ bản thân, sau đó là người yêu và cuối cùng là bạn bè,...

dao duc viet công nhận K.Trang tâm lý ghê =D><:-P;))

ToiHocDoHoa.com cứ tự nhiên bác ơi :)), em có cả tá tác phẩm từ vẽ cho đến điêu khắc nè <:-P
    K.Trang thích bài viết này
  10. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

e là e vẽ e trước, mà vẽ xấu vl các bác.
    Gia PhúK.Trang thích bài viết này.
  11. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Thực ra khi suy đoán: giaphu_design thì mình cũng gần giống bạn 1 chút, gần giống ở đây là khi tự hoạ bằng chì thì cái đầu tiên là cái Mẹt của mình rồi mới tới mấy người bạn, chớ người yêu thì chịu, không có luôn. mà bức tự hoạ đầu tiên củ chuối vô cùng chỉ là những nét bút nghịch ngoạc chứ có biết bóng bẩy hay đan rổ giá caro gì đâu.
  12. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

kaka.....like cái từ đan rổ của K.Trang nha :))
  13. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

14. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

ToiHocDoHoa.com hihi...show thì show nhưng mà từ từ đã, úp quá bị ban vả gây khó chịu cho người khác phiền phức lắm :D=))

Ủng hộ diễn đàn