Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Painting] Việt Nam anh hùng

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi WuKing, 27/4/14.

Lượt xem: 5,215

1. WuKing Thành viên cấp 1

Chào mừng đại lễ 30-4 sắp tới và đồng thời cũng được inspired từ tinh thần của bác siukoi , em vừa hoàn thành xong tác phẩm " Việt Nam anh hùng". Tác phẩm này em chỉ xin đề cập chủ yếu đến quá trình dựng nước và chống giặc ngoại xâm thôi chứ ko nói nhiều đến văn hóa Việt Nam ^^
    Có đôi chỗ còn sai sót, mong mọi người bỏ qua ^^

VIỆT NAM ANH HÙNG

Từ khi mở mang bờ cõi, dân tộc Việt Nam đã là nòi giống con rồng cháu tiên

...Và các vua Hùng đã có công dựng nước.

Suốt thời phong kiến, dân tộc ta luôn anh dũng trong những cuộc đấu tranh chống ngoại xâm phương Bắc

Quang Trung Nguyễn Huệ cùng đội quân Tây Sơn thần tốc, kết thúc hoàn toàn âm mưu xâm lược cuối cùng của bọn phong kiến phương Bắc.

...Nhưng Việt Nam chưa yên bình bao lâu lại phải tiếp tục chống bọn thực dân xâm lược phương Tây

Dưới sự lãnh đạo tài tình của Bác cùng tinh thần chiến đấu kiên trung của dân tộc Việt Nam, năm 1945, Bác đã đọc bản "Tuyên ngôn độc lập" khai sinh ra nước CHXHCN Việt Nam. Và tiếp theo sau đó là chiến thắng Điện Biên Phủ vang dội bốn phương

Đến 1975, cùng đàn én mùa xuân trở về, quân dân Việt Nam tiến lên giành thắng lợi hoàn toàn để vẽ lên bản đồ thế giới 1 nước VIỆT NAM ANH HÙNG, 1 đất nước tuyệt vời với đường cong chữ S...

-End-

p/s : ko liên quan nhưng em bonus tấm ảnh mấy cây bút giúp em hoàn thành tác phẩm này cho mấy cây bút nó đỡ tủi vì em bào mòn tụi nó mấy bữa nay =))))

Cám ơn các bác đã ghé qua xem ^^

...
  2. nguyen phuong danh

nguyen phuong danh Thành viên cấp 1

KLQ nhưng cho hỏi bác mua mấy cây bút ARTLINE ở đâu và giá bao nhiêu ạ :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/4/14
    Phuocy Phan thích bài viết này
  3. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

mình cũng muốn hỏi giống #2 :))
    ZinPPhuocy Phan thích bài viết này.
  4. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

mình mua ở nhà sách đối diện ĐH kiến trúc nhé :D
    Ra đó nói bán cây bút lông kim với loại ngòi các bác cần là ok.
    Giá tầm 20k :D mực nhiều lắm =))) tui vẽ gần chục tấm, tô ì xèo mà vẫn chưa hết mực.

p/s: tui ở SG nhé, còn HN thì tui ko biết ^^
    Phuocy Phan, dangthutrangb0yHN_96 thích bài viết này.
  5. thietkedohoa

thietkedohoa Thành viên cấp 1

hì đăng lên Face làm ảnh đại diện được nè
    WuKing thích bài viết này
  6. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Ngưỡng mộ bác WuKing ghê . 1 tấm ảnh đã nói hết được lịch sử của nước mình rồi .
    Cho mình góp ý tí nha:
    Khuôn mặt của vua hùng với của Bác nhìn hơi cứng . Nhất là hình ảnh Bác chưa bộc lộ được con người của Bác nhiều .Với phần text không đẹp bằng tấm hôm bữa WuKing nhỉ .
    Mình chỉ góp ý vậy thôi. Đừng trách nha :D
  7. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

siukoi tks bác, em cũng thấy như bác :D Vẽ người vĩ đại như Bác Hồ khó mà lột tả hết được, em chỉ dám vẽ bóng thôi đó :))
    Còn về đoạn text thì em cố tình xài kiểu font trên các poster tuyên truyền kháng chiến thời trước giải phóng cho nó hợp ^^
    siukoi thích bài viết này
  8. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Luôn ủng hộ nhiệt tình bác WuKing , mong sớm được xem được những tác phẩm mới của bác :D
  9. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

10. HiearC

HiearC Thành viên cấp 1

đẹp và ý nghĩa lắm bạn..............:like: tuy hình tượng có nét thôi nhưng chưa được giống lắm..:)
    Trịnh Như CươngWuKing thích bài viết này.
  11. huyquang.wolf

huyquang.wolf Mới đăng kí

Năm nay lấy hình của bác @Wukong treo avatar mình lễ lớn, đẹp và ý nghĩa lắm đó bác.
    Còn nhận xét mình đồng nhận xét với #6
  12. cho lên báo thôi đẹp hết sức ý nghĩa :))
  13. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

Tks các bác đã góp ý ủng hộ :D
  14. abwacom

abwacom Banned

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn