Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Panorama với lens 18-55 + PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Trần Hưng Thịnh, 20/1/13.

Lượt xem: 3,705

1. Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

...
    hth02x1, PanbeoRyan Lee thích bài viết này.
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Về kỹ thuật thì mình không nói, nhưng về hình ảnh, mình thấy góc máy này có vẻ hơi "đơn giản". Tóm lại là mình chưa thấy những bức ảnh này đủ sức để "hấp dẫn" người khác 8-| .
    Panbeo thích bài viết này
  3. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Để chụp cả dãy nhà này mình chưa mò ra góc thứ 2 trừ khi chui xuống sông ngay đó, chủ yếu mình chụp 3 dãy nhà liên tục
  4. Trần Hưng Thịnh

Cái này là gần như chỉ dùng PTS crop và cân màu thôi, 1 tấm ko ghép chế độ panorama nha
  5. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Nhìn vào có cảm giác đứt ngang giữa chừng thế nào ấy :-?
  6. JOZ

JOZ Thành viên cấp 1

còn bị cắt ngang ko chọn hình bạn à
  7. shyn.design

shyn.design Thành viên cấp 1

hình ảnh hơi chán bạn à, mình nghĩ nên chọn một con ngã ba nào đó xong lia vài pic xem :D
  8. Nguyễn Trường Sơn

Nguyễn Trường Sơn Thành viên cấp 2

Chụp 1 tấm wide xong crop = panorama !
  9. lahosa

lahosa Mới đăng kí

Em ké 1 tấm phơi Panorama bằng len AFS 50 1.8G :P

10. Trần Hưng Thịnh

Ở đây mình nói giống thôi, Không hẳn mình crop không (với tấm khác)
    VD: lens 55-200

Dùng: Content Aware - Scale + Stamp (ảnh này có thể kéo dài về phía trái nữa ). Và đây mới là ý thực của mình (về kích cỡ hao hao dạng panorama)

Cái này hình như đâu phải panorama
  11. Xi Vưu

Xi Vưu Mới đăng kí

Tấm ảnh đó mà cũng nói Panorama, hix, thật
  12. lahosa

lahosa Mới đăng kí

Ghép từ nhiều ảnh lại thì cứ gọi nó là panorama, mình chụp bằng len 50 nên phải ghép hơn 10 tấm mới dc như vậy đó
  13. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Góc máy không đẹp, đặc biệt là chiếc đầu tiền nhìn bị cắt không thấy ra cái cảnh gì.

Ủng hộ diễn đàn