Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Personal Branding] Ước mơ của tôi.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi benhudie, 24/4/14.

Lượt xem: 4,895

1. benhudie Thành viên cấp 1

Chuyện là, mình luôn ấp ủ kế hoạch sở hữu một tiệm bán hoa - cây cảnh, một văn phòng thiết kế và cả một studio. Nếu mà chưa đủ vốn thì thôi gom lại thành 1 không gian phức hợp cũng được...
    Chậc, hôm nay rảnh rỗi ngồi làm thử name card, rồi nghịch nghịch sang mockup, thấy cũng dịu dịu.
    Thôi kệ, xem như là những bước đầu tiên trên con đường tiến tới ước mơ.
    Share lên đây cho anh chị em coi chơi đỡ buồn.

đây là sketch hehe :">

...
    Phạm Hữu DưNguyễn Minh Nguyệt thích bài viết này.
  2. Nguyễn Minh Nguyệt

Nguyễn Minh Nguyệt Thành viên cấp 1

Cái name card đầu trông thương phết bác ạ!
    Mình cũng ấp ủ một cái như thế nhưng là hoa+sách+cf :">
    Chúc bác mau thực hiện được kế hoạch của mình nghen! :)
    benhudie thích bài viết này
  3. benhudie

benhudie Thành viên cấp 1

thanks bác, chắc chục năm nựa :))
    Nguyễn Minh Nguyệt thích bài viết này
  4. Hưng Trịnh

Hưng Trịnh Thành viên cấp 2

Cái plants & flower có vẻ ổn và tinh tế nhất, mấy cái khách bác nên đầu tư thêm. Logo thì đơn giản, dễ xài, vậy cũng ok, nhưng cái font phía dưới ko ăn nhập vào tổng thể lắm, :D
  5. benhudie

vậy hả bác Hưng Trịnh , bác gợi ý cho em ít font đc ko :D
    Hưng Trịnh thích bài viết này
  6. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Logo của bạn gồm 2 chữ tách biệt thì có lẽ nên tạo chính phụ cho nó. Và khi đó đồng thời nó cũng giải quyết luôn cái vấn đề hiện tại trong logo của bạn là trên dưới, trái phải hơi bị cân bằng và đều đều.
  7. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

Dưng mà sao mềnh lại thấy có từ "die" trong đó nhỉ? Có nên thay không vậy thớt???
  8. benhudie

à ko, hudie, là phiên âm tiếng Hoa :D
    bác dòm dòm sang tiếng Anh làm chi cho nó cực :3
    xuantruongpro thích bài viết này
  9. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

benhudie : ý thớt là "Hu Die" đó hả? Sorry nhé. Có một sự nhầm nhọt không hề nhẹ x_x
  10. trchien1006

trchien1006 Thành viên cấp 1

Cũng ổn đó chứ :)
  11. tung quach 2305

tung quach 2305 Thành viên cấp 1

cho mình hỏi cái.bạn làm xong bộ nhận diện thương hiệu rồi để lên bàn chụp với nền xám làm bằng cách nào vậy dùng chương trình j k
  12. nguyenthingan

nguyenthingan Thành viên cấp 1

Em thấy bắc làm khá là được, cái gì cũng vậy em nghĩ bắc cũng có đam mê về thiết kế, em cũng giống bắc thích làm công việc này vì đôi khi làm được một sản phẩm tốt thấy rất là sung sướng
  13. TimVocal

TimVocal Thành viên cấp 1

Mình nghĩ (Suy nghĩ cá nhân không vùi dập nhé) nên làm brand tối giản, sau đó đồng bộ mọi ấn phẩm (ví dụ giấy gói hay name card bằng bìa carton hồi nhỏ hay bọc sách ấy) theo hơi hướng đơn giản nhất. Như vậy sẽ làm nổi bật sản phẩm là Hoa của bạn lên. Mình cũng đã từng làm thương hiệu cho các tiệm ăn, coffee, shop quần áo... Chúc bạn thành công.

Ủng hộ diễn đàn