Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phan Rang Wine Project

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Tuyết Phan_289, 12/12/13.

Lượt xem: 2,498

1. Tuyết Phan_289 Mới đăng kí

sorry các bạn tại lúc chiều up xong có việc vội phải đi nên mình chưa giải thích đc về bộ project này của mình kĩ càng làm các bạn có đôi chút hiểu lầm :P nên mình xin đc edit lại 1 tí :
    - đây là bộ sản phẩm cuối kì I ( na ná như sản phẩm tốt nghiệp cuối kì ) tại trường của mình ( mình học Fpt-Arena ) :)

- chứ cháu nó chưa có được may mắn bước chân vào thị trường thật ạ :D
    - tất nhiên sau đây nếu như có doanh nghiệp hay nhà đầu tư nào về rượu vang nhìn trúng cháu nó thì thật là hạnh phúc quá ạ hì hì :D
    - thôi liên thuyên đến đây cũng dài rồi :P mình xin nhường lời lại cho các bạn :D hope you guys enjoy !!!!:x

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/12/13
    COLNAT, manh_nvmThánh Miêu thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Sản phẩm của bạn chỉ được 1 chút ấn tượng khi đưa lên mock-up , chưa thấy được đặc tính rượu nho của Phan Rang
    Mà bạn cũng ở Phan Rang à ? Chỗ nào thế ?
    Tuyết Phan_289Thánh Miêu thích bài viết này.
  3. vigoblue

vigoblue Mới đăng kí

nhìn cũng đẹp, ý tưởng cũng hay. Hy vọng Tết về thấy.
    Tuyết Phan_289 thích bài viết này
  4. Thánh Miêu

Thánh Miêu Thành viên cấp 1

Thấy "Phan Rang" liền chạy vào ngay :P
    Mình nhìn tưởng logo ngân hàng nào cơ, không gây được sự liên tưởng về sản phẩm rượu/rượu nho và về Ninh Thuận.
    Dù sao cũng like cho bạn, và cho sản phẩm quê hương :)))
  5. Tuyết Phan_289

Tuyết Phan_289 Mới đăng kí

sorry các bạn tại lúc chiều up xong có việc vội phải đi nên mình chưa giải thích đc về bộ project này của mình kĩ càng làm các bạn có đôi chút hiểu lầm :P nên mình xin đc edit lại 1 tí :
    đây là bộ sản phẩm cuối kì I ( na ná như sản phẩm tốt nghiệp cuối kì ) tại trường của mình ( mình học Fpt-Arena ) :) chứ cháu nó chưa có được may mắn bước chân vào thị trường thật ạ :D tất nhiên sau đây nếu như có doanh nghiệp hay nhà đầu tư nào về rượu vang nhìn trúng cháu nó thì thật là hạnh phúc quá ạ hì hì :D thôi liên thuyên đến đây cũng dài rồi :P mình xin nhường lời lại cho các bạn :D hope you guys ẹnjoy !!!!:x
  6. manh_nvm

manh_nvm Thành viên cấp 2

Hỏi ngoài lề chút bác chủ thớt, cái mockup của bác, cái poster ở dưới, và ảnh người cầm chai rượu cũng là bác thiết kế bằng photoshop à?, làm cái như poster 3 mảnh ở dưới có lâu không bác ?

Đẹp quá bác ạ :D
  7. Tuyết Phan_289

manh_nvm : đầu tiên e xin cảm ơn bác vì đã khích lệ e :D
    cái 3 mảnh bác hỏi là leaflet - cái đó làm dễ thôi mà bác không có gì lâu cả :D khi mình đã có hình ảnh , text nội dung và lên ý tưởng rồi thì chỉ việc sắp xếp vào bố cục nữa là xong :D
    còn 2 ảnh ở dưới là e kiếm stock có sẵn trên mạng về, rồi cắt ghép chai rượu của e vào ( cái này em làm trên pts ạ :D )
    manh_nvm thích bài viết này
  8. manh_nvm

manh_nvm Thành viên cấp 2

Tuyết Phan_289 Ngon, nhờ bác mà em biết thêm thuật ngữ mới (leaflet), thank bác nhiều nhiều, đang làm cái poster cũng về dạng 3 mảnh ntn, nhờ bác mà search ra nhiều cái hay quá. Bình thường demo dạng 3 mảnh thế này em toàn cắt từng mảnh của ảnh gốc rồi làm bằng Vanishing point, vừa lâu mà kết quả ko như ý. Thank bác lần nữa ợ
    P/s: Em mới xem qua, cái leaflet này có giống dạng mockup không bác, tức là mình chỉ cần ảnh gốc, rồi vứt vào smart object của nó, nó tự bố cục vào khung cho mình, mong hồi âm của bác
  9. King ThànhAn

King ThànhAn Phụ trách offline miền Bắc

bác có ý tưởng logo hay quá
  10. Tuyết Phan_289

manh_nvm : đúng rùi bác ạ :D cái leaflet này e làm trên pts rồi nhét vô mockup là trông nó ảo diệu như thế kia đó ạ :P
    COLNAT : tại rằng là a giáo viên dạy mình ảnh không thích dùng hình tượng của nho cho lắm vì nó được dùng nhiều quá rồi :( :-<ảnh khuyến khích ( tất nhiên trong sự khuyến khích này có kèm theo 1 ít cưỡng chế :)) ) nên tìm những ý tưởng mới lạ để thể hiện bộ sản phẩm :D chứ làm về rượu thế này thì ban đầu mình cũng chỉ nghĩ đến mỗi nho không à hì hì :D dù sao cũng thanks kiu bạn đã có lời động viên <3 <3
    Tiểu Giroud : thanks kiu bác <3 <3 tại cái khó nó ló cái điên bác ạ :"> :D
    COLNATmanh_nvm thích bài viết này.
  11. King ThànhAn

King ThànhAn Phụ trách offline miền Bắc

hehe mình cũng arena đây :)) bác có mẫu brochure nào đẹp đẹp giới thiệu e phát =))

Ủng hộ diễn đàn